Difference between revisions of "Netbeans/C2/Integrating-an-Applet-in-a-Web-Application/Gujarati"
From Script | Spoken-Tutorial
Jyotisolanki (Talk | contribs) |
Jyotisolanki (Talk | contribs) |
||
| Line 4: | Line 4: | ||
|| Narration | || Narration | ||
| − | |||
|- | |- | ||
| 00.01 | | 00.01 | ||
| − | |નમસ્કાર . | + | | નમસ્કાર . |
|- | |- | ||
| 00.02 | | 00.02 | ||
| − | |'''Integrating an Applet in a Web Application''' | + | | '''Integrating an Applet in a Web Application''' ટ્યુટોરીયલમાં તમારું સ્વાગત છે. |
|- | |- | ||
| − | |00.08 | + | | 00.08 |
| − | | | + | | આ ટ્યુટોરીયલમા જે એપ્લીકેશન તમે બનાવો છો તે તમને '''Netbeans IDE''' માં એપ્લેટો કેવી રીતે બનાવવા અને સંસ્થાપિત કરવા તે બદ્દલ શીખવશે. |
|- | |- | ||
| − | |00.16 | + | | 00.16 |
| − | | જો તમે પ્રથમ | + | | જો તમે પ્રથમ વખત '''Netbeans''' વાપરી રહ્યા હોવ તો આપેલ ટ્યુટોરીયલો નિહાળો. |
|- | |- | ||
| 00.21 | | 00.21 | ||
| − | | '''IDE | + | | '''IDE''' સાથે શરૂઆત કરવા માટે '''Introduction to Netbeans''' જુઓ |
|- | |- | ||
| − | |00.25 | + | | 00.25 |
| − | | '''Developing Web Applications''' અને | + | | સાથે જ '''Developing Web Applications''' અને '''Designing GUIs on Netbeans''' આ ટ્યુટોરીયલો પણ નિહાળો. |
|- | |- | ||
| 00.32 | | 00.32 | ||
| − | | '''IDE | + | | '''IDE''' વિશે જાણવા માટે |
|- | |- | ||
| 00.36 | | 00.36 | ||
| − | | | + | | ઉપરનાં તમામ ટ્યુટોરીયલોને સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ વેબસાઇટ પર પણ જોઈ શકાવાય છે. |
|- | |- | ||
| − | |00.41 | + | | 00.41 |
| − | |આ ડેમોનસ્ટ્રેટ કરવા માટે હું | + | | આ ડેમોનસ્ટ્રેટ કરવા માટે હું લીનક્સ ઓપરેટીંગ સીસ્ટમ ઉબુન્ટુ આવૃત્તિ 11.04 અને નેટબીન્સ IDE આવૃત્તિ 7.1.1 વાપરી રહ્યી છું. |
|- | |- | ||
| 00.55 | | 00.55 | ||
| − | |આ ટ્યુટોરીયલમાં આપણે, | + | | આ ટ્યુટોરીયલમાં આપણે, |
|- | |- | ||
| 00.57 | | 00.57 | ||
| − | |''' | + | | '''Applet''' (એપ્લેટ) બનાવીશું . |
|- | |- | ||
| − | |00.59 | + | | 00.59 |
| − | | '''Applet''' ને | + | | '''Applet''' ને રન કરીશું; અને |
| − | + | ||
|- | |- | ||
| − | |01.02 | + | | 01.02 |
| − | | વેબ | + | | વેબ એપ્લીકેશનમાં '''Applet''' ને એમ્બેડ કરીશું. |
|- | |- | ||
Revision as of 20:39, 19 June 2014
| Time | Narration |
| 00.01 | નમસ્કાર . |
| 00.02 | Integrating an Applet in a Web Application ટ્યુટોરીયલમાં તમારું સ્વાગત છે. |
| 00.08 | આ ટ્યુટોરીયલમા જે એપ્લીકેશન તમે બનાવો છો તે તમને Netbeans IDE માં એપ્લેટો કેવી રીતે બનાવવા અને સંસ્થાપિત કરવા તે બદ્દલ શીખવશે. |
| 00.16 | જો તમે પ્રથમ વખત Netbeans વાપરી રહ્યા હોવ તો આપેલ ટ્યુટોરીયલો નિહાળો. |
| 00.21 | IDE સાથે શરૂઆત કરવા માટે Introduction to Netbeans જુઓ |
| 00.25 | સાથે જ Developing Web Applications અને Designing GUIs on Netbeans આ ટ્યુટોરીયલો પણ નિહાળો. |
| 00.32 | IDE વિશે જાણવા માટે |
| 00.36 | ઉપરનાં તમામ ટ્યુટોરીયલોને સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ વેબસાઇટ પર પણ જોઈ શકાવાય છે. |
| 00.41 | આ ડેમોનસ્ટ્રેટ કરવા માટે હું લીનક્સ ઓપરેટીંગ સીસ્ટમ ઉબુન્ટુ આવૃત્તિ 11.04 અને નેટબીન્સ IDE આવૃત્તિ 7.1.1 વાપરી રહ્યી છું. |
| 00.55 | આ ટ્યુટોરીયલમાં આપણે, |
| 00.57 | Applet (એપ્લેટ) બનાવીશું . |
| 00.59 | Applet ને રન કરીશું; અને |
| 01.02 | વેબ એપ્લીકેશનમાં Applet ને એમ્બેડ કરીશું. |
| 01.05 | પ્રોજેક્ટ બનાવવા માટે ચાલો હવે IDE' શરૂ કરો. |
| 01.10 | File>New Project' પર જાઓ અને Java Class Library બનવો.
|
| 01.17 | Next' ક્લિક કરો
|
| 01.19 | તમારા પ્રોજેક્ટને નામ આપો. |
| 01.21 | 'હું મારા પ્રોજેક્ટને SampleApplet તરીકે નામ આપીશ.. |
| 01.26 | તમારી સિસ્ટમ પર કોઈપણ ડિરેક્ટરીમાં સ્થાન સેટ કરો.
|
| 01.30 | અને તમારા પ્રોજેક્ટને બનાવવા માટે 'Finish પર ક્લિક કરો. |
| 01.34 | આગળ Applet Source File બનાવીશું. |
| 01.39 | SampleApplet પ્રોજેક્ટ નોડ પર જમણું ક્લિક કરો . |
| 01.42 | અને પ્રોપર્ટીઝ વિન્ડો ખોલવા માટે Properties પસંદ કરો. '
|
| 01.47 | ઇચ્છિત પ્રોજેક્ટ માટે 'Source' અને Binary Format પસંદ કરો.
|
| 01.53 | આ JDK નું યોગ્ય આવૃત્તિઓ પસંદ કરી છે તેની ખાતરી કરવા માટે છે.
|
| 01.59 | ઉદાહરણ તરીકે, તમે JDK ની તાજેતરની આવૃત્તિ પસંદ કરી હોય, |
| 02.04 | તો કદાચ''Java browser plugin ના જુદા આવૃત્તિ પર applet મશીન પર ચાલશે નહી.
|
| 02.10 | હું JDK' ની નવી આવૃત્તિ પસંદ કરીશ,મારું બ્રાઉઝર જવા બ્રાઉઝર પ્લગ ઇન ની નવી આવૃત્તિને ચલાવી શકે છે. |
| 02.19 | OK પર ક્લિક કરો. |
| 02.21 | SampleApplet પ્રોજેક્ટ નોડ પર ફરીથી જમણું ક્લિક કરો. |
| 02.25 | અને પસંદ કરો New >Applet |
| 02.29 | જો તમને સંદરભીત મેનૂમા applet આ વિકલ્પ ના મળે તો Other પર ક્લિક કરો. |
| 02.35 | Categories, હેઠળ Java. પસંદ કરો. |
| 02.38 | Applet બનાવવા માટે File Types ,હેઠળ Applet પસંદ કરો. |
| 02.43 | Class name (ક્લાસ નેમ ) Sample તરીકે અને Package (પેકેજ) org.me.hello તરીકે આપો. |
| 02.55 | Finish' પર ક્લિક કરો.
|
| 02.57 | આપેલા પેકેજમા IDE applet ની સોર્સ ફાઈલ બનશે.
|
| 03.02 | તે જોવા માટે પ્રોજેક્ટ વિન્ડોમાંની Source Package નોડ એક્સપાંડ કરો.
|
| 03.08 | સોર્સ એડિટરમાં Applet source file (એપ્લેટ સોર્સફાઇલ) ખુલશે.
|
| 03.12 | ચાલો આપણેapplet class વ્યાખ્યિત કરીએ.
|
| 03.17 | મારા પાસે સદા applet માટે કોડ છે.
|
| 03.21 | જે બેકગ્રાઉન્ડ રંગ' cyan (સિયાન) અને
|
| 03.24 | અને ફોરગ્રાઉન્ડ રંગ રેડ તરીકે સુયોજિત કરે છે.
|
| 03.27 | અને applet માં આગળની મેથડો ક્યાં ક્રમે લાગુ કરવી એ વિષે મેસેજ આપશે.
|
| 03.34 | એટલે કે init()'start()' અને paint() મેથડ કોલ કરીને applet શરુ થશે.
|
| 03.43 | હું આ સમગ્ર કોડ મારા કલીપ બોર્ડ પરથી કોપી કરીને IDE મા ઉપલબ્ધ કોડ પર પેસ્ટ કરીશ.
|
| 03.54 | પ્રોજેક્ટ્સ વિન્ડોમા 'Sample.java ફાઈલ પર જમણું ક્લિક કરો.
|
| 04.00 | અને સંદર્ભીત મેનુ માંથી Run File પસંદ કરો. |
| 04.04 | appletસમાવિષ્ટ વાડી Sample.html આ લોન્ચર ફાઈલ build ફોલ્ડરમા બનશે.
|
| 04.13 | જે તમે ફાઈલ્સ વિન્ડો મા જોઈ શકશો.
|
| 04.15 | Sample dot html file |
| 04.18 | Applet viewer. મા એપ્લેટ ખૂલેલ છે . |
| 04.23 | જે સ્ક્રીન પર મેસેજ બતાવે છે. |
| 04.27 | applet viewer ને બંદ કરું. |
| 04.29 | અને વેબ એપ્લીકેશન મા આ Applet ને સમાવિષ્ઠ કરીએ. |
| 04.33 | જેનાથી યુસર ને applet ઉપલબ્ધ થશે.
|
| 04.37 | આ કરવા માટે આપણે Web Application બનાવીએ છીએ. |
| 04.42 | Categoriesહેઠળ java web અને Projects હેઠળ Web application પસંદ કરો. |
| 04.48 | અને Next પર ક્લિક કરો.
|
| 04.50 | આપણે આપણા પ્રોજેક્ટને HelloSampleApplet તરીકે નામ આપીશું અને, |
| 05.01 | Next ક્લિક કરો
|
| 05.03 | યોગ્ય સર્વર પસંદ કરેલ હોય તો પ્રોજેક્ટ બનવા માટે finish પર ક્લિક કરો
|
| 05.12 | નોંધ લો કે કે જયારે આપણે જાવા પ્રોજેક્ટSampleApplet વેબ પ્રોજેક્ટ HelloSampleApplet મા ઉમેરીએ છીએ, |
| 05.20 | આપણે IDE'ને વેબ એપ્લીકેશન તૈયાર કરતી વખતે appletબનાવવાની સુવિધા આપીએ છે. |
| 05.26 | માટે જયારે Sample dot java applet મોડીફાઈ કરીશું.
|
| 05.34 | બીલ્ડ થતા વખતે IDE એ applet ની નવી આવૃત્તિ તૈયાર કરે છે.
|
| 05.40 | હવે પ્રોજેક્ટ વિન્ડોમા HelloSampleApplet પ્રોજેક્ટ નોડ પર જમણું ક્લિક કરો. |
| 05.45 | અને Properties પર ક્લિક કરો. |
| 05.49 | આપણું applet જાવા પ્રોજેક્ટ મા છે. |
| 05.52 | Jar ફાઈલ ઉમેરવા માટે વિન્ડો ના ડાબા બાજુએ મેનુમાંથી Packaging વિકલ્પ પસંદ કરો. |
| 05.59 | Add Project પર ક્લિક કરો અને Applet class ધરાવતો જાવા પ્રોજેક્ટ પસંદ કરો. |
| 06.05 | અહી SampleApplet
|
| 06.09 | Add Project Jar Files પર ક્લિક કરો. |
| 06.14 | applet source file સમાવિષ્ટ વાડી jar ફાઈલ ટેબ્લેટ મા દેખાય છે. |
| 06.20 | OK પર ક્લિક કરો.
|
| 06.24 | અને ' હવે HelloSampleApplet' પ્રોજેક્ટ બનાવવા માટે પ્રોજેક્ટ વિન્ડો મા તેના પર ક્લિક કરો.
|
| 06.31 | અને 'Clean અને Build' વિકલ્પ પસંદ કરો. |
| 06.36 | હવે જયારે પ્રોજેક્ટ બનશે ત્યારે મૂળ SampleApplet પ્રોજેક્ટમા જાર ફાઈલ બનશે. |
| 06.45 | ફાઈલ વિન્ડો મા જયી 'HelloSampleApplet પ્રોજેક્ટ નોડ એક્સપાંડ કરો.
|
| 06.51 | build અને web ફોલ્ડર હેઠળ |
| 06.54 | તમે જોઈ શકો છો કે જાર ફાઈલ ઉમેરાઈ ગયી છે. |
| 06.58 | હવે HTML ફાઈલમાં applet સમાવિષ્ટ કરીશું.
|
| 07.02 | Project વિન્ડો પર જયી 'HelloSampleApplet પ્રોજેક્ટ નોડ પર જમણું કિલ કરો. |
| 07.09 | New' પસંદ કરી અને HTML ફાઈલ વિકલ્પ પસંદ કરો. |
| 07.13 | જો સંદર્ભીત મેનુ મા HTML' વિકલ્પ નથી મળતો. |
| 07.18 | Other પર ક્લિક કરો. |
| 07.21 | Web હેઠળ Categories અને HTMLહેઠળ File Types પસંદ કરો અને Next ક્લિક કરો. |
| 07.29 | Html ફાઈલ ને નામ આપો. |
| 07.32 | હું MyApplet તરીકે નામ આપીશ અને Finish. પર ક્લિક કરો.
|
| 07.40 | હવે આગળ MyApplet dot html માની બોડી ટેગ્સમા applet ટેગ દાખલ કરો.
|
| 07.48 | મારી પાસે applet code (એપ્લેટ કોડ) અહી છે.
|
| 07.51 | ચાલો હવે હું આ કલીપ બોર્ડ કોપી કરીને html ફાઈલમાની બોડી ટેગમા પેસ્ટ કરો. |
| 08.03 | અગામી html ફાઈલ ને સક્રિય કરવું છે. |
| 08.07 | પ્રોજેક્ટ વિન્ડોમાં MyApplet dot html પર ક્લિક કરી Run File' પસંદ કરો. |
| 08.14 | સર્વર html ફાઈલ IDE ના મૂળભૂત બ્રાઉઝરમા મુકશે.
|
| 08.25 | હવે સર્વરે html ફાઈલ IDE ના મૂળભૂત બ્રાઉઝરમા મુકવાથી, |
| 08.30 | તમે સ્ક્રીન પર મેસેજ પ્રદર્શિત થતો જોશો. |
| 08.36 | હવે અસાઇનમેન્ટ. |
| 08.38 | IDE' મા હજુ એક સાધુ બેનર applet મા બનાવો.
|
| 08.43 | જ્યાં applet'sના વિન્ડોમા મેસેજ સ્ક્રોલ થશે.
|
| 08.49 | વેબ એપ્લીકેશન મા applet એમ્બેડ કરો. |
| 08.52 | અને વેબ પ્રોજેક્ટ મા JAR ઉમેરો. |
| 08.56 | છેલ્લે HTML file બનાવી સક્રિય કરો. |
| 09.00 | મેં પોતાનું moving banner applet બનાવ્યું છે. |
| 09.04 | ચાલો આ પ્રોજેક્ટ ખોલીને રન કરું. |
| 09.18 | તમને વિન્ડો મા સ્ક્રોલ થનારા મેસેજ applet ખુલ્લા દેખાશે. |
| 09.28 | સ્ક્રીન પર દર્શાવેલ લીંક પર ઉપલબ્ધ વિડીયો નિહાળો. |
| 09.32 | તે સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટનો સારાંશ આપે છે. |
| 09.36 | જો તમારી પાસે સારી બેન્ડવિડ્થ ન હોય તો, તમે વિડીયો ડાઉનલોડ કરીને જોઈ શકો છો. |
| 09.41 | સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટ ટીમ સ્પોકન ટ્યુટોરીયલોનાં ઉપયોગથી વર્કશોપોનું આયોજન કરે છે.
|
| 09.46 | જેઓ ઓનલાઈન પરીક્ષા પાસ કરે છે તેઓને પ્રમાણપત્રો આપે છે.
|
| 09.51 | વધુ વિગતો માટે contact@spoken-tutorial.org પર લખો
|
| 09.58 | સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટ ટોક ટુ અ ટીચર પ્રોજેક્ટનો એક ભાગ છે |
| 10.04 | જેને આઈસીટી, એમએચઆરડી, ભારત સરકાર મારફતે શિક્ષણ પર નેશનલ મિશન દ્વારા આધાર અપાયેલ છે |
| 10.00 | આ મિશન પરની વધુ માહિતી spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro પર ઉપલબ્ધ છે |
| 10.22 | આ ટ્યુટોરીયલ માટે યોગદાન IT for Change દ્વારા અપાયું છે
|
| 10.27 | આઈઆઈટી બોમ્બે તરફથી હું, જ્યોતી સોલંકી વિદાય લઉં છું. |