Difference between revisions of "Java/C2/Array-Operations/Tamil"
From Script | Spoken-Tutorial
(Created page with ' {| border=1 || ''Time''' || '''Narration''' |- | 00:02 | '''Java-ல் Array Operations ''' குறித்த spoken tutorial-க்கு நல்வரவு. |- | …') |
|||
| (2 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
| − | + | {| border=1 | |
| − | {| border=1 | + | || '''Time''' |
| − | || ''Time''' | + | || '''Narration''' |
| − | || '''Narration''' | + | |- |
| − | + | | 00:02 | |
| − | |- | + | | '''Java-ல் Array Operations ''' குறித்த spoken tutorial-க்கு நல்வரவு. |
| − | | 00:02 | + | |- |
| − | | '''Java-ல் Array Operations ''' குறித்த spoken tutorial-க்கு நல்வரவு. | + | | 00:07 |
| − | + | | இதில் நாம் கற்கப்போவது | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 00:07 | + | | 00:09 |
| − | | இதில் நாம் | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 00:09 | + | |
| '''class Arrays ஐ import செய்தல் ''', | | '''class Arrays ஐ import செய்தல் ''', | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 00:12 |
| − | | 00:12 | + | | ''' arrays-ல் அடிப்படை operationகளை செய்தல்'''. |
| − | | ''' arrays-ல் அடிப்படை operationகளை செய்தல்'''. | + | |- |
| − | + | | 00:15 | |
| − | |- | + | | இதற்கு நான் பயன்படுத்துவது: '''Ubuntu 11.10''', '''JDK 1.6''' மற்றும் '''Eclipse 3.7''' |
| − | | 00:15 | + | |- |
| − | | இதற்கு நான் பயன்படுத்துவது | + | | 00:25 |
| − | + | ||
| − | '''Ubuntu 11.10''', | + | |
| − | + | ||
| − | '''JDK 1.6''' மற்றும் | + | |
| − | + | ||
| − | '''Eclipse 3.7''' | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 00:25 | + | |
| இந்த tutorial-ஐ தொடர, Java-ல் '''arrays''' பற்றி தெரிந்திருக்க வேண்டும் | | இந்த tutorial-ஐ தொடர, Java-ல் '''arrays''' பற்றி தெரிந்திருக்க வேண்டும் | ||
| − | + | |- | |
| − | + | | 00:30 | |
| − | |- | + | | இல்லையெனில் அதற்கான tutorial-ஐ எங்கள் வலைத்தளத்தில் காணவும் |
| − | | 00:30 | + | |- |
| − | | இல்லையெனில் அதற்கான tutorial-ஐ எங்கள் வலைத்தளத்தில் | + | | 00:35 |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 00:35 | + | |
| '''Arrays''' '''class '''-ல் array operationகளுக்கான methods உள்ளன. | | '''Arrays''' '''class '''-ல் array operationகளுக்கான methods உள்ளன. | ||
| − | + | |- | |
| − | + | | 00:40 | |
| − | |- | + | |அவற்றை அணுக, அந்த '''class''' ஐ import செய்ய வேண்டும் . |
| − | | 00:40 | + | |- |
| − | |அவற்றை அணுக, அந்த '''class''' ஐ import செய்ய வேண்டும் . | + | | 00:43 |
| − | + | | இது இந்த statement '''import java.util.Arrays semicolon''' மூலம் செய்யப்படுகிறது | |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 00:50 |
| − | | 00:43 | + | | இந்த '''class''' லிருந்து ஒரு method ஐ நாம் அணுக முடியும். |
| − | | இது இந்த statement '''import java.util.Arrays semicolon''' மூலம் செய்யப்படுகிறது | + | |- |
| − | + | | 00:52 | |
| − | + | | ஒரு '''dot''' மற்றும் method பெயரை சேர்த்து இதை செய்கிறோம். | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 00:50 | + | | 00:56 |
| − | | இந்த '''class''' லிருந்து ஒரு method ஐ நாம் அணுக முடியும். | + | | '''Arrays '''''dot '''''toString''' என்றால் '''Arrays''' class லிருந்து '''toString''' method . |
| − | + | |- | |
| − | + | | 01:05 | |
| − | |- | + | | | eclipse-க்கு வருவோம். |
| − | | 00:52 | + | |- |
| − | | ஒரு '''dot''' மற்றும் method பெயரை சேர்த்து இதை செய்கிறோம். | + | | 01:08 |
| − | + | | ஏற்கனவே '''class''' '''ArraysDemo''' ஐ உருவாக்கியுள்ளோம். | |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 01:13 |
| − | | 00:56 | + | | '''class Arrays''' ஐ import செய்வோம். |
| − | | '''Arrays '''''dot '''''toString''' என்றால் '''Arrays''' class லிருந்து '''toString''' method . | + | |- |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 01:05 | + | |
| − | | | eclipse-க்கு வருவோம். | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 01:08 | + | |
| − | | ஏற்கனவே '''class''' '''ArraysDemo''' ஐ உருவாக்கியுள்ளோம். | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 01:13 | + | |
| − | | '''class Arrays''' ஐ import செய்வோம். | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| 01:16 | | 01:16 | ||
| − | | '''class '''definitionக்கு முன் '''import''' statement எழுதப்படுகிறது | + | | '''class '''definitionக்கு முன் '''import''' statement எழுதப்படுகிறது |
| − | + | |- | |
| − | + | | 01:22 | |
| − | |- | + | | எனவே '''public class'''க்கு முன் எழுதுக |
| − | | 01:22 | + | |- |
| − | | எனவே '''public class'''க்கு | + | | 01:26 |
| − | + | |import '''java.util.Arrays semicolon''' | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |- |
| − | | 01:26 | + | | 01:46 |
| − | |import '''java.util.Arrays semicolon''' | + | |இந்த statement சொல்வது '''java'''... class '''Arrays''' ஐ கொண்ட '''util''' என்ற '''package ''' ஐ கொண்டுள்ளது. அது import செய்யப்பட வேண்டும். |
| − | + | |- | |
| − | + | | 01:59 | |
| − | |- | + | | ஒரு '''array''' ஐ சேர்ப்போம் |
| − | | 01:46 | + | |- |
| − | |இந்த statement சொல்வது '''java'''... class '''Arrays''' ஐ கொண்ட '''util''' என்ற '''package ''' ஐ கொண்டுள்ளது. அது import செய்யப்பட வேண்டும். | + | | 02:01 |
| − | + | | '''main '''functionனுள் எழுதுக | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 01:59 | + | | 02:03 |
| − | | ஒரு '''array''' ஐ சேர்ப்போம் | + | |'''int marks '''''open மற்றும் close square brackets''''' '''''equal to ..... bracketகளினுள் '''''2, 7, 5, 4, 8 ''''' |
| − | + | |- | |
| − | + | |02:20 | |
| − | |- | + | |இந்த array ன் string representation ஐ பெறவும் அதை அச்சடிக்கவும் '''Arrays''' class- ல் கிடைக்கும் method ஐ பயன்படுத்துவோம் |
| − | | 02:01 | + | |- |
| − | | '''main '''functionனுள் எழுதுக | + | | 02:28 |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 02:03 | + | |
| − | |'''int marks '''''open மற்றும் close square brackets''''' '''''equal to | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | |02:20 | + | |
| − | |இந்த array ன் string representation ஐ பெறவும் அதை அச்சடிக்கவும் '''Arrays''' class- ல் கிடைக்கும் method ஐ பயன்படுத்துவோம் | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 02:28 | + | |
|எழுதுக '''String mStr '''''equal to''''' Arrays '''''dot '''''toString ''''' Paranthesisனுள் array பெயர் marks ''''' | |எழுதுக '''String mStr '''''equal to''''' Arrays '''''dot '''''toString ''''' Paranthesisனுள் array பெயர் marks ''''' | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 02:50 |
| − | | 02:50 | + | |இந்த '''toString''' method... array ன் string representation ஐ கொடுக்கும் |
| − | |இந்த '''toString''' method... array ன் string representation ஐ கொடுக்கும் | + | |- |
| − | + | | 02:56 | |
| − | + | | marks ஐ அச்சடிப்போம். | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 02:56 | + | | 02:58 |
| − | | marks ஐ அச்சடிப்போம். | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 02:58 | + | |
| எழுதுக '''System '''''dot '''''out '''''dot '''''println '''' Paranthesis-னுள்''''' mStr ''''' | | எழுதுக '''System '''''dot '''''out '''''dot '''''println '''' Paranthesis-னுள்''''' mStr ''''' | ||
| − | + | |- | |
| − | + | | 03:12 | |
| − | |- | + | |வெளியீட்டைக்காண program ஐ சேமித்து இயக்கவும் |
| − | | 03:12 | + | |- |
| − | |வெளியீட்டைக்காண program ஐ சேமித்து இயக்கவும் | + | | 03:18 |
| − | + | |வெளியீட்டில் பார்ப்பது போல, '''toString''' method... '''array''' ன் string representation ஐ கொடுத்துள்ளது | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 03:18 | + | | 03:26 |
| − | |வெளியீட்டில் பார்ப்பது போல, '''toString''' method... '''array''' ன் string representation ஐ கொடுத்துள்ளது | + | |இப்போது '''array''' ன் elementகளை sort செய்வதைப் பார்ப்போம். |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 03:26 | + | |
| − | |இப்போது '''array''' ன் elementகளை sort செய்வதைப் பார்ப்போம். | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |||
|- | |- | ||
| − | | 03:46 | + | | 03:31 |
| − | |'''Arrays class''' ன் '''sort '''method அதற்கு அனுப்பப்பட்ட arrayன் elementகளை sort செய்கிறது | + | | '''Arrays '''''dot '''''toString ''''' க்கு முன் எழுதுக '''Arrays '''''dot '''''sort parenthesisனுள் ''' Array பெயர் அதாவது marks''' |
| − | + | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 03:46 |
| − | | 03:53 | + | |'''Arrays class''' ன் '''sort '''method அதற்கு அனுப்பப்பட்ட arrayன் elementகளை sort செய்கிறது |
| − | |இப்போது array '''marks''' ன் elementகளை sort செய்து அதன் string அமைப்பை அச்சடிக்கிறோம். | + | |- |
| − | + | | 03:53 | |
| − | + | |இப்போது array '''marks''' ன் elementகளை sort செய்து அதன் string அமைப்பை அச்சடிக்கிறோம். | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 04:04 | + | | 04:04 |
| − | |அதன் வெளியீட்டைக் காண சேமித்து இயக்குவோம் | + | |அதன் வெளியீட்டைக் காண சேமித்து இயக்குவோம் |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 04:11 |
| − | | 04:11 | + | | வெளியீட்டில் காண்பது போல '''sort''' method array ஐ ஏறுவரிசையில் அடுக்கியுள்ளது |
| − | | வெளியீட்டில் காண்பது போல '''sort''' method array ஐ ஏறுவரிசையில் அடுக்கியுள்ளது | + | |- |
| − | + | | 04:19 | |
| − | + | | '''sort''' method... array லேயே மாறியுள்ளதை கவனிக்கவும். | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 04:19 | + | | 04:22 |
| − | | '''sort''' method... array லேயே மாறியுள்ளதை கவனிக்கவும். | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 04:22 | + | |
|இந்த வகை sorting ''' inplace sorting''' எனப்படும். | |இந்த வகை sorting ''' inplace sorting''' எனப்படும். | ||
| − | + | |- | |
| − | + | | 04:26 | |
| − | |- | + | |அதாவது elementகளை கொண்டுள்ள array... sorting ன் முடிவாக மாற்றப்படுகிறது. |
| − | | 04:26 | + | |- |
| − | |அதாவது elementகளை கொண்டுள்ள array... sorting ன் முடிவாக மாற்றப்படுகிறது. | + | | 04:33 |
| − | + | |அடுத்து பார்க்கப்போகும் method... '''fill''' | |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 04:38 |
| − | | 04:33 | + | |
| − | |அடுத்து பார்க்கப்போகும் method... '''fill''' | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 04:38 | + | |
| இந்த fill method இரு argumentகளை ஏற்கிறது. | | இந்த fill method இரு argumentகளை ஏற்கிறது. | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 04:43 |
| − | | 04:43 | + | | sorting வரியை நீக்குக |
| − | | sorting வரியை நீக்குக | + | |- |
| − | + | | 04:50 | |
| − | + | |எழுதுக '''Arrays '''''dot '''''fill ''''' bracketகளினுள்''''' arrayன் பெயர் அதாவது marks;''' | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 04:50 | + | |
| − | |எழுதுக '''Arrays '''''dot '''''fill ''''' bracketகளினுள்''''' arrayன் பெயர் அதாவது marks;''' | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| 05:05 | | 05:05 | ||
| − | |இது நம் முதல் argument. இரண்டாவது... array ல் நிரப்பப்பட வேண்டிய மதிப்பு. இதை 6 என்போம் பின் semicolon. | + | |இது நம் முதல் argument. இரண்டாவது... array ல் நிரப்பப்பட வேண்டிய மதிப்பு. இதை 6 என்போம் பின் semicolon. சேமித்து இயக்குவோம் |
| − | |- | + | |- |
| − | | 05:24 | + | | 05:24 |
| − | | | + | | அதன் பெயர் சொல்வது போல, fill method கொடுக்கப்பட்ட argument உடன் அதாவது 6 உடன் array ஐ நிரப்புகிறது |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | |
| 05:32 | | 05:32 | ||
| − | |அடுத்து பார்க்கப்போகும் method '''copyOf''' | + | |அடுத்து பார்க்கப்போகும் method '''copyOf''' |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 05:37 |
| − | | 05:37 | + | | array '''marks''' ன் எல்லா elementகளையும் array '''marksCopy''' க்கு பிரதிஎடுக்கப்போகிறோம் |
| − | | array '''marks''' ன் எல்லா elementகளையும் array '''marksCopy''' க்கு பிரதிஎடுக்கப்போகிறோம் | + | |- |
| − | + | | 05:44 | |
| − | |- | + | | எனவே arrays dot fill ஐ நீக்குவோம் |
| − | | 05:44 | + | |- |
| − | | எனவே arrays dot fill ஐ நீக்குவோம் | + | | 05:48 |
| − | |- | + | | பின் எழுதுக '''int marksCopy []; ''' |
| − | | 05:48 | + | |- |
| − | | பின் எழுதுக '''int marksCopy []; ''' | + | | 05:59 |
| − | + | | அடுத்த வரியில் எழுதுக, '''marksCopy = arrays. copyOf(marks, 5);''' | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 05:59 | + | | 06:25 |
| − | | அடுத்த வரியில் எழுதுக, '''marksCopy = arrays. copyOf(marks, 5);''' | + | |இந்த method இரு argumentகளை ஏற்கிறது |
| − | + | |- | |
| − | + | | 06:29 | |
| − | |- | + | |முதல் argument... எந்த array லிருந்து elementகளை copy செய்யவிரும்புகிறீர்களோ அந்த array ன் பெயர். அது marks |
| − | | 06:25 | + | |- |
| − | |இந்த method இரு argumentகளை ஏற்கிறது | + | |06:39 |
| − | + | | இரண்டாவது copy செய்ய elementகளின் எண்ணிக்கை . அது இங்கு 5. | |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 06:47 |
| − | | 06:29 | + | |பின் arrays dot tostrings ல் ''' marks''' ஐ '''marks copy''' ஆக மாற்றுக |
| − | |முதல் argument... எந்த array லிருந்து elementகளை copy செய்யவிரும்புகிறீர்களோ அந்த array ன் பெயர். அது marks | + | |- |
| − | + | | 06:55 | |
| − | |- | + | | இப்போது program ஐ சேமித்து இயக்கவும் |
| − | |06:39 | + | |- |
| − | | இரண்டாவது copy செய்ய elementகளின் எண்ணிக்கை . இங்கு 5 | + | | 07:01 |
| − | |- | + | | array '''marks''' ன் elements..... array '''marksCopy''' க்கு copy செய்யப்பட்டதை பார்க்கிறோம். |
| − | | 06:47 | + | |- |
| − | |பின் arrays dot | + | | 07:10 |
| − | + | |copy செய்யப்பட வேண்டிய elementகளின் எண்ணியை மாற்றினால் நடப்பதைக் காண்போம். | |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 07:15 |
| − | | 06:55 | + | | 5''' ஐ '''3''' ஆக்குவோம். |
| − | | இப்போது program ஐ சேமித்து இயக்கவும் | + | |- |
| − | + | | 07:19 | |
| − | |- | + | | | சேமித்து இயக்குவோம் |
| − | | 07:01 | + | |- |
| − | | array '''marks''' ன் elements array '''marksCopy''' க்கு copy செய்யப்பட்டதை பார்க்கிறோம். | + | | 07:24 |
| − | + | |பார்ப்பதுபோல, முதல் 3 elementகள் மட்டுமே copy செய்யப்பட்டன. | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 07:10 | + | | 07:31 |
| − | |copy செய்யப்பட வேண்டிய elementகளின் எண்ணியை மாற்றினால் நடப்பதைக் காண்போம். | + | |copy செய்யப்பட வேண்டிய elementகளின் எண்ணிக்கை... array ன் மொத்த elementகளின் எண்ணிக்கையை விட பெரியது எனில் நடப்பதைக் காண்போம். |
| − | + | |- | |
| − | + | | 07:39 | |
| − | |- | + | | '''3''' ஐ '''8''' ஆக்குவோம் |
| − | | 07:15 | + | |- |
| − | | 5''' ஐ '''3''' ஆக்குவோம். | + | | 07:44 |
| − | + | | program ஐ சேமித்து இயக்குவோம் | |
| − | + | |- | |
| − | + | | 07:48 | |
| − | |- | + | |பார்ப்பதுபோல, கூடுதல் elementகள் முன்னிருப்பு மதிப்பான 0 க்கு அமைக்கப்பட்டுள்ளன. |
| − | | 07:19 | + | |- |
| − | | | சேமித்து இயக்குவோம் | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 07:24 | + | |
| − | |பார்ப்பதுபோல, முதல் 3 elementகள் மட்டுமே copy செய்யப்பட்டன. | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 07:31 | + | |
| − | |copy செய்யப்பட வேண்டிய elementகளின் எண்ணிக்கை... array ன் மொத்த elementகளின் எண்ணிக்கையை விட பெரியது எனில் நடப்பதைக் காண்போம். | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 07:39 | + | |
| − | | '''3''' ஐ '''8''' ஆக்குவோம் | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 07:44 | + | |
| − | | program ஐ சேமித்து இயக்குவோம் | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 07:48 | + | |
| − | |பார்ப்பதுபோல, கூடுதல் elementகள் முன்னிருப்பு மதிப்பான 0 க்கு அமைக்கப்பட்டுள்ளன. | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| 07:54 | | 07:54 | ||
| − | |அடுத்து மதிப்புகளின் range ஐ copy செய்வதைக் காண்போம் | + | |அடுத்து மதிப்புகளின் range ஐ copy செய்வதைக் காண்போம் |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | |
| 07:58 | | 07:58 | ||
| − | | எனவே '''copyOf ''' ஐ''' copyOfRange ''' எனவும் ''' 8''' ஐ '''1, 4''' எனவும் மாற்றுக | + | | எனவே '''copyOf ''' ஐ''' copyOfRange ''' எனவும் ''' 8''' ஐ '''1, 4''' எனவும் மாற்றுக |
| − | |- | + | |- |
| − | | 08:15 | + | | 08:15 |
| − | | இந்த method... index 1 ல் ஆரம்பித்து index 3 ல் முடியும் அனைத்து elementகளையும் copy செய்கிறது. | + | | இந்த method... index 1 ல் ஆரம்பித்து index 3 ல் முடியும் அனைத்து elementகளையும் copy செய்கிறது. |
| − | + | |- | |
| − | + | | 08:27 | |
| − | |- | + | |
| − | | 08:27 | + | |
| சேமித்து இயக்கவும் | | சேமித்து இயக்கவும் | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 08:31 |
| − | | 08:31 | + | |பார்ப்பது போல, index 1 முதல் 3 வரையான elementகள் copy செய்யப்பட்டன. |
| − | |பார்ப்பது போல, index 1 முதல் 3 வரையான elementகள் copy செய்யப்பட்டன. | + | |- |
| − | + | | 08:39 | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 08:39 | + | |
|நம் argument ஆக 1, 4 ஐ கொடுத்தோம் என்பதை காண்க | |நம் argument ஆக 1, 4 ஐ கொடுத்தோம் என்பதை காண்க | ||
| − | + | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 08:47 |
| − | | 08:47 | + | |இருந்தாலும் index 4 ன் element... copy செய்யப்படவில்லை |
| − | |இருந்தாலும் index 4 ன் element... copy செய்யப்படவில்லை | + | |- |
| − | + | | 08:50 | |
| − | |- | + | |index 3 வரையான elementகள் மட்டுமே copy செய்யப்பட்டன. கொடுக்கப்பட்ட range ன் ஒன்றுக்கு முன்னரே இது நிற்கிறது |
| − | | 08:50 | + | |- |
| − | |index 3 வரையான elementகள் மட்டுமே copy செய்யப்பட்டன. கொடுக்கப்பட்ட range ன் ஒன்றுக்கு முன்னரே இது நிற்கிறது | + | | 09:01 |
| − | + | | இந்த நடத்தை... range ன் தொடர்ச்சி தக்கவைத்துக்கொள்ளப்படுவதை உறுதிப்படுத்துகிறது | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 09:01 | + | | 09:07 |
| − | | இந்த நடத்தை... range ன் தொடர்ச்சி தக்கவைத்துக்கொள்ளப்படுவதை உறுதிப்படுத்துகிறது | + | |(0, 4) ..... index 0 முதல் index 3 வரை குறிக்கிறது |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 09:12 |
| − | | 09:07 | + | |(4, 6) ..... index 4 முதல் 5 வரை குறிக்கும் |
| − | |(0, 4) index 0 முதல் index 3 வரை குறிக்கிறது | + | |- |
| − | + | | 09:17 | |
| − | |- | + | |எனவே இது (0, 4) + (4, 6) எனில் = (0, 5) என கொள்கிறது |
| − | | 09:12 | + | |- |
| − | |(4, 6) index 4 முதல் 5 வரை குறிக்கும் | + | | 09:26 |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 09:17 | + | |
| − | |எனவே இது (0, 4) + (4, 6) எனில் = (0, 5) என கொள்கிறது | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 09:26 | + | |
| இத்துடன் இந்த tutorial முடிகிறது. | | இத்துடன் இந்த tutorial முடிகிறது. | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 09:31 |
| − | | 09:31 | + | |இதில் நாம் கற்றது |
| − | |இதில் நாம் கற்றது | + | |- |
| − | + | | 09:33 | |
| − | |- | + | | ''' class Arrays ஐ import செய்வது'''. |
| − | | 09:33 | + | |- |
| − | | ''' class Arrays ஐ import செய்வது'''. | + | | 09:36 |
| − | + | | '''to strings''',sort, fill, copyOf, copyofRange போன்ற array operationகளை செயல்படுத்துவது. | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 09:36 | + | | 09:44 |
| − | | '''to strings''',sort, | + | | இப்போது பயிற்சி |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 09:46 |
| − | | 09:44 | + | | Arrays.equals method ஐ படித்து அது செய்வதை கண்டறியவும். |
| − | | இப்போது பயிற்சி | + | |- |
| − | + | | 09:53 | |
| − | |- | + | | மேலும் அறிய இந்த இணைப்பில் உள்ள காணொளியைக் காணவும். |
| − | | 09:46 | + | |- |
| − | | Arrays.equals method ஐ படித்து அது செய்வதை கண்டறியவும். | + | | 09:55 |
| − | + | | இது Spoken Tutorial திட்டத்தை சுருங்க சொல்கிறது. இணைப்பு வேகமாக இல்லையெனில் தரவிறக்கி காணவும் | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 09:53 | + | | 10:09 |
| − | | மேலும் அறிய இந்த இணைப்பில் உள்ள காணொளியைக் காணவும். | + | | Spoken Tutorial திட்டக்குழு spoken tutorial-களைப் பயன்படுத்தி செய்முறை வகுப்புகள் நடத்துகிறது. இணையத்தில் தேர்வு எழுதி தேர்வோருக்கு சான்றிதழ்களும் அளிக்கிறது. |
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 10:16 |
| − | | 09:55 | + | |
| − | | இது Spoken Tutorial திட்டத்தை சுருங்க சொல்கிறது. | + | |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 10:09 | + | |
| − | | Spoken Tutorial திட்டக்குழு spoken tutorial-களைப் பயன்படுத்தி செய்முறை வகுப்புகள் நடத்துகிறது. | + | |
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 10:16 | + | |
| மேலும் விவரங்களுக்கு மின்னஞ்சல் செய்யவும் contact@spoken-tutorial.org | | மேலும் விவரங்களுக்கு மின்னஞ்சல் செய்யவும் contact@spoken-tutorial.org | ||
| − | + | |- | |
| − | |- | + | | 10:22 |
| − | | 10:22 | + | | ஸ்போகன் டுடோரியல் பாடங்கள் டாக் டு எ டீச்சர் திட்டத்தின் முனைப்பாகும். இதற்கு ஆதரவு இந்திய அரசு துவக்கிய MHRD இன் ஐசிடி மூலம் தேசிய கல்வித்திட்டத்தின் வழியே கிடைக்கிறது. |
| − | | ஸ்போகன் டுடோரியல் பாடங்கள் டாக் டு எ டீச்சர் திட்டத்தின் முனைப்பாகும். | + | |- |
| − | இதற்கு ஆதரவு இந்திய அரசு துவக்கிய MHRD இன் ஐசிடி மூலம் தேசிய கல்வித்திட்டத்தின் வழியே கிடைக்கிறது. | + | | 10:31 |
| − | + | | மேலும் விவரங்களுக்கு http://spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro | |
| − | |- | + | |- |
| − | | 10:31 | + | | 10:43 |
| − | | மேலும் விவரங்களுக்கு | + | | தமிழாக்கம் பிரியா. நன்றி |
| − | + | ||
| − | + | ||
| − | |- | + | |
| − | | 10:43 | + | |
| − | | தமிழாக்கம் பிரியா. நன்றி | + | |
| − | + | ||
|} | |} | ||
Latest revision as of 15:35, 6 April 2017
| Time | Narration |
| 00:02 | Java-ல் Array Operations குறித்த spoken tutorial-க்கு நல்வரவு. |
| 00:07 | இதில் நாம் கற்கப்போவது |
| 00:09 | class Arrays ஐ import செய்தல் , |
| 00:12 | arrays-ல் அடிப்படை operationகளை செய்தல். |
| 00:15 | இதற்கு நான் பயன்படுத்துவது: Ubuntu 11.10, JDK 1.6 மற்றும் Eclipse 3.7 |
| 00:25 | இந்த tutorial-ஐ தொடர, Java-ல் arrays பற்றி தெரிந்திருக்க வேண்டும் |
| 00:30 | இல்லையெனில் அதற்கான tutorial-ஐ எங்கள் வலைத்தளத்தில் காணவும் |
| 00:35 | Arrays class -ல் array operationகளுக்கான methods உள்ளன. |
| 00:40 | அவற்றை அணுக, அந்த class ஐ import செய்ய வேண்டும் . |
| 00:43 | இது இந்த statement import java.util.Arrays semicolon மூலம் செய்யப்படுகிறது |
| 00:50 | இந்த class லிருந்து ஒரு method ஐ நாம் அணுக முடியும். |
| 00:52 | ஒரு dot மற்றும் method பெயரை சேர்த்து இதை செய்கிறோம். |
| 00:56 | Arrays dot toString என்றால் Arrays class லிருந்து toString method . |
| 01:05 | eclipse-க்கு வருவோம். |
| 01:08 | ஏற்கனவே class ArraysDemo ஐ உருவாக்கியுள்ளோம். |
| 01:13 | class Arrays ஐ import செய்வோம். |
| 01:16 | class definitionக்கு முன் import statement எழுதப்படுகிறது |
| 01:22 | எனவே public classக்கு முன் எழுதுக |
| 01:26 | import java.util.Arrays semicolon |
| 01:46 | இந்த statement சொல்வது java... class Arrays ஐ கொண்ட util என்ற package ஐ கொண்டுள்ளது. அது import செய்யப்பட வேண்டும். |
| 01:59 | ஒரு array ஐ சேர்ப்போம் |
| 02:01 | main functionனுள் எழுதுக |
| 02:03 | int marks open மற்றும் close square brackets equal to ..... bracketகளினுள் 2, 7, 5, 4, 8 |
| 02:20 | இந்த array ன் string representation ஐ பெறவும் அதை அச்சடிக்கவும் Arrays class- ல் கிடைக்கும் method ஐ பயன்படுத்துவோம் |
| 02:28 | எழுதுக String mStr equal to Arrays dot toString Paranthesisனுள் array பெயர் marks |
| 02:50 | இந்த toString method... array ன் string representation ஐ கொடுக்கும் |
| 02:56 | marks ஐ அச்சடிப்போம். |
| 02:58 | எழுதுக System dot out dot println ' Paranthesis-னுள் mStr |
| 03:12 | வெளியீட்டைக்காண program ஐ சேமித்து இயக்கவும் |
| 03:18 | வெளியீட்டில் பார்ப்பது போல, toString method... array ன் string representation ஐ கொடுத்துள்ளது |
| 03:26 | இப்போது array ன் elementகளை sort செய்வதைப் பார்ப்போம். |
| 03:31 | Arrays dot toString க்கு முன் எழுதுக Arrays dot sort parenthesisனுள் Array பெயர் அதாவது marks' |
| 03:46 | Arrays class ன் sort method அதற்கு அனுப்பப்பட்ட arrayன் elementகளை sort செய்கிறது |
| 03:53 | இப்போது array marks ன் elementகளை sort செய்து அதன் string அமைப்பை அச்சடிக்கிறோம். |
| 04:04 | அதன் வெளியீட்டைக் காண சேமித்து இயக்குவோம் |
| 04:11 | வெளியீட்டில் காண்பது போல sort method array ஐ ஏறுவரிசையில் அடுக்கியுள்ளது |
| 04:19 | sort method... array லேயே மாறியுள்ளதை கவனிக்கவும். |
| 04:22 | இந்த வகை sorting inplace sorting எனப்படும். |
| 04:26 | அதாவது elementகளை கொண்டுள்ள array... sorting ன் முடிவாக மாற்றப்படுகிறது. |
| 04:33 | அடுத்து பார்க்கப்போகும் method... fill |
| 04:38 | இந்த fill method இரு argumentகளை ஏற்கிறது. |
| 04:43 | sorting வரியை நீக்குக |
| 04:50 | எழுதுக Arrays dot fill bracketகளினுள் arrayன் பெயர் அதாவது marks; |
| 05:05 | இது நம் முதல் argument. இரண்டாவது... array ல் நிரப்பப்பட வேண்டிய மதிப்பு. இதை 6 என்போம் பின் semicolon. சேமித்து இயக்குவோம் |
| 05:24 | அதன் பெயர் சொல்வது போல, fill method கொடுக்கப்பட்ட argument உடன் அதாவது 6 உடன் array ஐ நிரப்புகிறது |
| 05:32 | அடுத்து பார்க்கப்போகும் method copyOf |
| 05:37 | array marks ன் எல்லா elementகளையும் array marksCopy க்கு பிரதிஎடுக்கப்போகிறோம் |
| 05:44 | எனவே arrays dot fill ஐ நீக்குவோம் |
| 05:48 | பின் எழுதுக int marksCopy []; |
| 05:59 | அடுத்த வரியில் எழுதுக, marksCopy = arrays. copyOf(marks, 5); |
| 06:25 | இந்த method இரு argumentகளை ஏற்கிறது |
| 06:29 | முதல் argument... எந்த array லிருந்து elementகளை copy செய்யவிரும்புகிறீர்களோ அந்த array ன் பெயர். அது marks |
| 06:39 | இரண்டாவது copy செய்ய elementகளின் எண்ணிக்கை . அது இங்கு 5. |
| 06:47 | பின் arrays dot tostrings ல் marks ஐ marks copy ஆக மாற்றுக |
| 06:55 | இப்போது program ஐ சேமித்து இயக்கவும் |
| 07:01 | array marks ன் elements..... array marksCopy க்கு copy செய்யப்பட்டதை பார்க்கிறோம். |
| 07:10 | copy செய்யப்பட வேண்டிய elementகளின் எண்ணியை மாற்றினால் நடப்பதைக் காண்போம். |
| 07:15 | 5 ஐ 3 ஆக்குவோம். |
| 07:19 | சேமித்து இயக்குவோம் |
| 07:24 | பார்ப்பதுபோல, முதல் 3 elementகள் மட்டுமே copy செய்யப்பட்டன. |
| 07:31 | copy செய்யப்பட வேண்டிய elementகளின் எண்ணிக்கை... array ன் மொத்த elementகளின் எண்ணிக்கையை விட பெரியது எனில் நடப்பதைக் காண்போம். |
| 07:39 | 3 ஐ 8 ஆக்குவோம் |
| 07:44 | program ஐ சேமித்து இயக்குவோம் |
| 07:48 | பார்ப்பதுபோல, கூடுதல் elementகள் முன்னிருப்பு மதிப்பான 0 க்கு அமைக்கப்பட்டுள்ளன. |
| 07:54 | அடுத்து மதிப்புகளின் range ஐ copy செய்வதைக் காண்போம் |
| 07:58 | எனவே copyOf ஐ copyOfRange எனவும் 8 ஐ 1, 4 எனவும் மாற்றுக |
| 08:15 | இந்த method... index 1 ல் ஆரம்பித்து index 3 ல் முடியும் அனைத்து elementகளையும் copy செய்கிறது. |
| 08:27 | சேமித்து இயக்கவும் |
| 08:31 | பார்ப்பது போல, index 1 முதல் 3 வரையான elementகள் copy செய்யப்பட்டன. |
| 08:39 | நம் argument ஆக 1, 4 ஐ கொடுத்தோம் என்பதை காண்க |
| 08:47 | இருந்தாலும் index 4 ன் element... copy செய்யப்படவில்லை |
| 08:50 | index 3 வரையான elementகள் மட்டுமே copy செய்யப்பட்டன. கொடுக்கப்பட்ட range ன் ஒன்றுக்கு முன்னரே இது நிற்கிறது |
| 09:01 | இந்த நடத்தை... range ன் தொடர்ச்சி தக்கவைத்துக்கொள்ளப்படுவதை உறுதிப்படுத்துகிறது |
| 09:07 | (0, 4) ..... index 0 முதல் index 3 வரை குறிக்கிறது |
| 09:12 | (4, 6) ..... index 4 முதல் 5 வரை குறிக்கும் |
| 09:17 | எனவே இது (0, 4) + (4, 6) எனில் = (0, 5) என கொள்கிறது |
| 09:26 | இத்துடன் இந்த tutorial முடிகிறது. |
| 09:31 | இதில் நாம் கற்றது |
| 09:33 | class Arrays ஐ import செய்வது. |
| 09:36 | to strings,sort, fill, copyOf, copyofRange போன்ற array operationகளை செயல்படுத்துவது. |
| 09:44 | இப்போது பயிற்சி |
| 09:46 | Arrays.equals method ஐ படித்து அது செய்வதை கண்டறியவும். |
| 09:53 | மேலும் அறிய இந்த இணைப்பில் உள்ள காணொளியைக் காணவும். |
| 09:55 | இது Spoken Tutorial திட்டத்தை சுருங்க சொல்கிறது. இணைப்பு வேகமாக இல்லையெனில் தரவிறக்கி காணவும் |
| 10:09 | Spoken Tutorial திட்டக்குழு spoken tutorial-களைப் பயன்படுத்தி செய்முறை வகுப்புகள் நடத்துகிறது. இணையத்தில் தேர்வு எழுதி தேர்வோருக்கு சான்றிதழ்களும் அளிக்கிறது. |
| 10:16 | மேலும் விவரங்களுக்கு மின்னஞ்சல் செய்யவும் contact@spoken-tutorial.org |
| 10:22 | ஸ்போகன் டுடோரியல் பாடங்கள் டாக் டு எ டீச்சர் திட்டத்தின் முனைப்பாகும். இதற்கு ஆதரவு இந்திய அரசு துவக்கிய MHRD இன் ஐசிடி மூலம் தேசிய கல்வித்திட்டத்தின் வழியே கிடைக்கிறது. |
| 10:31 | மேலும் விவரங்களுக்கு http://spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro |
| 10:43 | தமிழாக்கம் பிரியா. நன்றி |