Difference between revisions of "Inkscape/C3/Design-a-visiting-card/Telugu"
From Script | Spoken-Tutorial
| Line 1: | Line 1: | ||
{| Border = 1 | {| Border = 1 | ||
| − | | | + | |Time |
| − | | | + | |Narration |
|- | |- | ||
| Line 11: | Line 11: | ||
|- | |- | ||
|00:08 | |00:08 | ||
| − | |ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ కోసం సెట్టింగ్ లు | + | |ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ కోసం సెట్టింగ్ లు, |
|- | |- | ||
|00:10 | |00:10 | ||
| − | |ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ ను రూపొందించడం | + | |ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ ను రూపొందించడం, |
|- | |- | ||
|00:12 | |00:12 | ||
| Line 20: | Line 20: | ||
|- | |- | ||
|00:16 | |00:16 | ||
| − | |ఈ ట్యుటోరియల్ రికార్డ్ చేయటానికి, నేను | + | |ఈ ట్యుటోరియల్ రికార్డ్ చేయటానికి, నేను Ubuntu Linux 12.04 OS, Inkscape వర్షన్ 0.48.4 ఉపయోగిస్తున్నాను. |
|- | |- | ||
|00:26 | |00:26 | ||
| Line 26: | Line 26: | ||
|- | |- | ||
|00:28 | |00:28 | ||
| − | | File కి వెళ్ళండి.Document properties పై క్లిక్ చేయండి. | + | |File కి వెళ్ళండి.Document properties పై క్లిక్ చేయండి. |
|- | |- | ||
|00:34 | |00:34 | ||
| − | |Default | + | |Default unitsను Inches కు మరియు డిఫాల్ట్ Orientationను Landscape కు మార్చండి. |
|- | |- | ||
|00:41 | |00:41 | ||
| Line 41: | Line 41: | ||
|- | |- | ||
|00:51 | |00:51 | ||
| − | |Tool controls bar పైన Width ను, 3. | + | |Tool controls bar పైన Width ను, 3.5కు మరియు Height ను 2కు మార్చండి. |
|- | |- | ||
|01:00 | |01:00 | ||
| Line 56: | Line 56: | ||
|- | |- | ||
|01:14 | |01:14 | ||
| − | |Object మెనూ కి వెళ్ళండి.Fill and Stroke ను తెరవండి. | + | |Object మెనూ కి వెళ్ళండి. Fill and Stroke ను తెరవండి. |
|- | |- | ||
|01:19 | |01:19 | ||
| Line 113: | Line 113: | ||
|- | |- | ||
|02:38 | |02:38 | ||
| − | |Font | + | |Font sizeను 12కు మరియు text colorను తెలుపుకు మార్చండి. |
|- | |- | ||
|02:43 | |02:43 | ||
| Line 182: | Line 182: | ||
|- | |- | ||
|04:10 | |04:10 | ||
| − | |దీనిని ప్రయత్నిద్దాం, అసలు కార్డ్ లోని Spoken Tutorial అనే పదం పై డబల్ -క్లిక్ చేసి, దాని రంగును గోధుమ రంగుకు మార్చండి. | + | |దీనిని ప్రయత్నిద్దాం, అసలు కార్డ్ లోని Spoken Tutorial అనే పదం పై డబల్-క్లిక్ చేసి, దాని రంగును గోధుమ రంగుకు మార్చండి. |
|- | |- | ||
|04:18 | |04:18 | ||
| Line 227: | Line 227: | ||
|- | |- | ||
|05:26 | |05:26 | ||
| − | |మీ పేరుతో,మీ ఇన్స్టిట్యూట్/ అర్గనైజీషాన్ యొక్క పేరు తోమీ ఇన్స్టిట్యూట్/ | + | |మీ పేరుతో, మీ ఇన్స్టిట్యూట్/ అర్గనైజీషాన్ యొక్క పేరు తోమీ ఇన్స్టిట్యూట్/ అర్ గనైజీషాన్ యొక్క లోగో తోమీ ఇన్స్టిట్యూట్/ అర్గనైజీషాన్ యొక్క వెబ్సైట్ చిరునామా తో ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ను సృష్టించండి. |
|- | |- | ||
|05:38 | |05:38 | ||
| − | |ఈ క్రింది లింక్ వద్ద అందుబాటులో ఉన్న వీడియో స్పోకెన్ ట్యుటోరియల్ ప్రాజెక్ట్ యొక్క సారంశాన్ని వివరిస్తుంది దయచేసి దానిని చూడండి. | + | |ఈ క్రింది లింక్ వద్ద అందుబాటులో ఉన్న వీడియో స్పోకెన్ ట్యుటోరియల్ ప్రాజెక్ట్ యొక్క సారంశాన్ని వివరిస్తుంది. దయచేసి దానిని చూడండి. |
|- | |- | ||
|05:44 | |05:44 | ||
| Line 246: | Line 246: | ||
|06:03 | |06:03 | ||
|మనం ట్యుటోరియల్ చివరకు వచ్చాము.ఈ ట్యుటోరియల్ ని తెలుగు లోకి అనువదించినది, ఉదయలక్ష్మి మాతో చేరినందుకు ధన్యవాదములు. | |మనం ట్యుటోరియల్ చివరకు వచ్చాము.ఈ ట్యుటోరియల్ ని తెలుగు లోకి అనువదించినది, ఉదయలక్ష్మి మాతో చేరినందుకు ధన్యవాదములు. | ||
| + | |- | ||
|} | |} | ||
Latest revision as of 11:46, 6 September 2017
| Time | Narration |
| 00:00 | Inkscape ను ఉపయోగించి Design a Visiting card అను Spoken Tutorial కు స్వాగతం. |
| 00:05 | ఈ ట్యుటోరియల్ లో మనం నేర్చుకునేవి, |
| 00:08 | ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ కోసం సెట్టింగ్ లు, |
| 00:10 | ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ ను రూపొందించడం, |
| 00:12 | విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క అనేక కాపీలు ముద్రించడానికి సెట్టింగులు. |
| 00:16 | ఈ ట్యుటోరియల్ రికార్డ్ చేయటానికి, నేను Ubuntu Linux 12.04 OS, Inkscape వర్షన్ 0.48.4 ఉపయోగిస్తున్నాను. |
| 00:26 | Inkscape ను తెరుద్దాం. |
| 00:28 | File కి వెళ్ళండి.Document properties పై క్లిక్ చేయండి. |
| 00:34 | Default unitsను Inches కు మరియు డిఫాల్ట్ Orientationను Landscape కు మార్చండి. |
| 00:41 | ఇప్పుడు visiting card ను రూపొందించడం ప్రారంభిద్దాం. |
| 00:45 | కనుక, Rectangle tool ను ఉపయోగించి ఒక దీర్ఘచతురస్రాన్ని గీయండి. |
| 00:49 | Selector tool పై క్లిక్ చేయండి. |
| 00:51 | Tool controls bar పైన Width ను, 3.5కు మరియు Height ను 2కు మార్చండి. |
| 01:00 | దానిని canvas యొక్క ఎడమ ఎగువ మూలకు కదిలించండి. |
| 01:05 | రంగును ముదురు ఆకుపచ్చకు మార్చండి. |
| 01:08 | ఇప్పుడు ఒక నమూనాను రూపొందిద్దాము. |
| 01:10 | Bezier tool ను ఎంచుకుని ఒక తరంగాల రేఖను గీయండి. |
| 01:14 | Object మెనూ కి వెళ్ళండి. Fill and Stroke ను తెరవండి. |
| 01:19 | stroke రంగును పసుపుకు మార్చండి. |
| 01:23 | ఇప్పుడు, తరంగాల రేఖ కింద ఒక సరళ రేఖను గీయండి. |
| 01:26 | రెండు రేఖలను ఎంచుకుని Extensions మెనూ కి వెళ్ళండి. |
| 01:30 | Generate from path పై క్లిక్ చేసి, తరువాత Interpolate పై క్లిక్ చేయండి. |
| 01:35 | Exponent విలువ 0 గా ఉందా అని తనిఖీ చేయండి. |
| 01:38 | Interpolation steps విలువను 30 కి మార్చండి. |
| 01:42 | Apply బటన్ పై క్లిక్ చేసి, తరువాత Close బటన్ పై క్లిక్ చేయండి. |
| 01:46 | Interpolation ప్రభావం ఇపుడు వర్తించబడిందని గమనించండి. |
| 01:50 | Interpolate డిజైన్ (రూపకల్పనకు)కు కొంత ప్రకాశమైన ప్రభావాన్నిఇద్దాం.డిజైన్ ను ఎంచుకోండి. |
| 01:55 | Filters మెనూ కి వెళ్ళి, Shadows and Glows పై, తరువాత Glow పై క్లిక్ చేయండి. |
| 02:02 | డిజైన్ కు వర్తించబడిన ప్రకాశమైన ప్రభావాన్ని గమనించండి. |
| 02:06 | ఇప్పుడు Spoken Tutorial logo ను దిగుమతి చేద్దాం. |
| 02:10 | నేను దానిని నా Documents ఫోల్డర్ లో భద్రపరిచాను. |
| 02:13 | Code files లింక్ లో మీకు ఈ logo ఇవ్వబడింది. |
| 02:17 | File కి వెళ్ళి Import పై క్లిక్ చేయండి. |
| 02:23 | లోగో ను Resize చేసి, దానిని ఎగువ ఎడమ మూలలో ఉంచండి. |
| 02:27 | నేను ఇప్పటికే సేవ్ చేసియున్న ఒక LibreOffice Writer ఫైల్ నుండి విజిటింగ్ కార్డ్ వివరాలను కాపీ చేస్తాను. |
| 02:34 | ఈ ఫైల్ మీకు Codes files లింక్ లో ఇవ్వబడింది. |
| 02:38 | Font sizeను 12కు మరియు text colorను తెలుపుకు మార్చండి. |
| 02:43 | Spoken Tutorial పదాన్ని ఎంచుకోండి. |
| 02:45 | ఫాంట్ పరిమాణాన్ని16కు మార్చి దానిని బోల్డ్ గా చేయండి. |
| 02:50 | ఇప్పుడు, Spoken Tutorial కోసం మన విజిటింగ్ కార్డ్ సిద్ధమైనది. |
| 02:55 | తరువాత, మనం విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క అనేక కాపీలు సృష్టించడం నేర్చుకుంటాం. |
| 02:59 | మనము దీన్ని cloning పద్ధతి ద్వారా చేయవచ్చు. |
| 03:03 | ఇలా చేయడం కోసం, మనం మొదట అన్ని అంశాలను సమూహపరచాలి. |
| 03:06 | అన్ని అంశాలను ఎంచుకోవడానికి Ctrl + A ని నొక్కి వాటిని సమూహపరచడానికి Ctrl + G ని నొక్కండి. |
| 03:13 | ఇప్పుడు, Edit మెనూ కి వెళ్ళండి. |
| 03:15 | Clone పై క్లిక్ చేసి, తరువాత Create Tiled Clones పై క్లిక్ చేయండి. |
| 03:20 | Create Tiled Clones డైలాగ్ బాక్స్ తెరుచుకుంటుంది. |
| 03:23 | Symmetry ట్యాబ్ కింద, అడ్డువరుసల సంఖ్యను 4 కి మరియు నిలువు వరుసల సంఖ్యను 3 కి మార్చండి. |
| 03:30 | ఇప్పుడు, Create బటన్ పై క్లిక్ చేయండి. |
| 03:33 | తరువాత డైలాగ్ బాక్స్ ని మూసివేయండి. |
| 03:35 | విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క అనేక కాపీలు కేన్వాస్ పై కనిపిస్తాయి, గమనించండి. |
| 03:40 | ఈ విధంగా, మనం విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క అనేక కాపీలు ముద్రించవచ్చు. |
| 03:44 | మీ దృష్టిని ఎగువ ఎడమవైపు ఉన్న విజిటింగ్ కార్డు వద్దకు మళ్ళించండి. |
| 03:48 | దానిపై క్లిక్ చేసి దానియొక్క స్థానం నుండి కదిలించండి. |
| 03:50 | ఇది అదనపు కాపీగా ఉన్నందున ఇప్పుడు ఈ కార్డ్ ను తొలగించండి. |
| 03:54 | ఒకవేళ చేర్చవలసిన కొన్ని మార్పులు ఏమైనా ఉంటే అవి ఏమిటి? |
| 03:59 | మనం విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క ప్రతీ కాపీని మార్చవల్సి ఉంటుందా? |
| 04:02 | ఆలా ఏమి కాదు, మనం అసలు విజిటింగ్ కార్డ్ లో మాత్రమే దిద్దుబాట్లు చేయవలసి ఉంటుంది. |
| 04:07 | అదే అన్ని కాపీలలో ప్రతిబింబిస్తుంది. |
| 04:10 | దీనిని ప్రయత్నిద్దాం, అసలు కార్డ్ లోని Spoken Tutorial అనే పదం పై డబల్-క్లిక్ చేసి, దాని రంగును గోధుమ రంగుకు మార్చండి. |
| 04:18 | ఈ మార్పు విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క అన్ని కాపీలలో ప్రతిబింబిస్తాయి గమనించండి. |
| 04:24 | ఇప్పుడు, ఫైల్ ను save చేద్దాం. |
| 04:26 | SVG ఫైల్ ను సేవ్ చేయడానికి Ctrl + S ను నొక్కండి.నేను నా ఫైల్ ను సేవ్ చేయటానికి Desktop ను లొకేషన్ గా ఎంచుకుంటాను. |
| 04:35 | ఇంకా నేను Filename ను ST-visiting-card గా టైప్ చేసి Save పై క్లిక్ చేస్తాను. |
| 04:43 | దీని తరువాత, మనము ఫైల్ ను PDF ఫార్మాట్ లో సేవ్ చేస్తాము. |
| 04:48 | మరోసారి, File కి వెళ్ళి Save As పై క్లిక్ చేయండి. |
| 04:53 | ఎక్స్టెన్షన్ ను PDF కు మార్చి Save పై క్లిక్ చేయండి. |
| 04:57 | resolution ను 300 కి మార్చి OK పై క్లిక్ చేయండి. |
| 05:01 | డెస్క్టాప్ కి వెళ్దాం. |
| 05:03 | ఇక్కడ మనం భద్రపరచిన ఫైల్ ఉంది.దానిని తెరుద్దాం. |
| 05:08 | మనం సృష్టించిన విజిటింగ్ కార్డ్ లు ఇక్కడ ఉన్నాయి. |
| 05:11 | సారాంశం చూద్దాం. |
| 05:13 | ఈ ట్యుటోరియల్ లో మనం నేర్చుకున్నవి,విజిటింగ్ కార్డ్ కొరకు సెట్టింగ్ లు, విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క రూపకల్పన, విజిటింగ్ కార్డ్ యొక్క బహుళ కాపీలు ముద్రించడానికి సెట్టింగులు. |
| 05:23 | ఇక్కడ మీ కోసం ఒక అసైన్మెంట్- |
| 05:26 | మీ పేరుతో, మీ ఇన్స్టిట్యూట్/ అర్గనైజీషాన్ యొక్క పేరు తోమీ ఇన్స్టిట్యూట్/ అర్ గనైజీషాన్ యొక్క లోగో తోమీ ఇన్స్టిట్యూట్/ అర్గనైజీషాన్ యొక్క వెబ్సైట్ చిరునామా తో ఒక విజిటింగ్ కార్డ్ను సృష్టించండి. |
| 05:38 | ఈ క్రింది లింక్ వద్ద అందుబాటులో ఉన్న వీడియో స్పోకెన్ ట్యుటోరియల్ ప్రాజెక్ట్ యొక్క సారంశాన్ని వివరిస్తుంది. దయచేసి దానిని చూడండి. |
| 05:44 | స్పోకెన్ ట్యుటోరియల్ ప్రాజెక్ట్ టీం:స్పోకెన్ ట్యుటోరియల్స్ ఉపయోగించి వర్క్ షాప్స్ నిర్వహిస్తుంది. ఆన్ లైన్ పరీక్ష పాస్ అయిన వారికి ధ్రువీకరణ పత్రాలు ఇస్తుంది. |
| 05:51 | మరిన్ని వివరాలకు, దయచేసి వ్రాయండి:contact@spoken-tutorial.org. |
| 05:54 | స్పోకెన్ ట్యుటోరియల్ ప్రాజెక్ట్ కు NMEICT, MHRD, భారత ప్రభుత్వము సహకారం అందిస్తోంది. |
| 05:59 | ఈ మిషన్ గురించి మరింత సమాచారం ఈ లింక్ వద్ద అందుబాటులో ఉంది:http://spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro. |
| 06:03 | మనం ట్యుటోరియల్ చివరకు వచ్చాము.ఈ ట్యుటోరియల్ ని తెలుగు లోకి అనువదించినది, ఉదయలక్ష్మి మాతో చేరినందుకు ధన్యవాదములు. |