Difference between revisions of "Blender/C2/Hardware-requirement-to-install-Blender/Marathi"
From Script | Spoken-Tutorial
Kavita salve (Talk | contribs) |
PoojaMoolya (Talk | contribs) |
||
| (5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
| − | + | {| border=1 | |
| − | + | || '''Time''' | |
| − | || ''Time''' | + | |
|| '''Narration''' | || '''Narration''' | ||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:03 |
| ब्लेण्डर ट्यूटोरियल च्या क्रमा मध्ये आपले स्वागत. | | ब्लेण्डर ट्यूटोरियल च्या क्रमा मध्ये आपले स्वागत. | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:06 |
|या ट्यूटोरियल मध्ये आपण ब्लेंडर 2.59. साठी हार्डवेअर च्या विशेषिकरण वर आणि आवश्यकते वर लक्ष देऊ. | |या ट्यूटोरियल मध्ये आपण ब्लेंडर 2.59. साठी हार्डवेअर च्या विशेषिकरण वर आणि आवश्यकते वर लक्ष देऊ. | ||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:16 |
| या ट्यूटोरियल चे भाषांतर कविता साळवे यानी केले असून आवाज रंजना भांबळे यांचा आहे. | | या ट्यूटोरियल चे भाषांतर कविता साळवे यानी केले असून आवाज रंजना भांबळे यांचा आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | | 00 | + | | 00:20 |
| प्रथम आपण पाहुया की ब्लेंडर ची ऑफिसल वेबसाइट हार्डवेअर आवश्यकते बद्दल काय म्हणत आहे. | | प्रथम आपण पाहुया की ब्लेंडर ची ऑफिसल वेबसाइट हार्डवेअर आवश्यकते बद्दल काय म्हणत आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:28 |
| तुमचे इंटरनेट ब्राउज़र उघडा. | | तुमचे इंटरनेट ब्राउज़र उघडा. | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:30 |
| मी फायरफॉक्स 3.09. वापरत आहे. | | मी फायरफॉक्स 3.09. वापरत आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:34 |
| एड्रेस बार मध्ये www.blender.org टाइप करा आणि एंटर की दाबा. | | एड्रेस बार मध्ये www.blender.org टाइप करा आणि एंटर की दाबा. | ||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:44 |
|हे तुम्हाला ब्लेण्डर च्या ऑफीशियल वेब साईट वर घेऊन जाइल. | |हे तुम्हाला ब्लेण्डर च्या ऑफीशियल वेब साईट वर घेऊन जाइल. | ||
| − | |||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:47 |
| प्रयोग निर्देशनासाठी मी सिस्टम रिक्वायरमेंट पेज अगोदरच लोड केले आहे. | | प्रयोग निर्देशनासाठी मी सिस्टम रिक्वायरमेंट पेज अगोदरच लोड केले आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:53 |
| ब्लेंडर फ्री आणि ओपन सोर्स आहे. | | ब्लेंडर फ्री आणि ओपन सोर्स आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |00 | + | |00:56 |
| ब्लेंडर 2.59 जवळजवळ सर्व ऑपरेटिंग सिस्टम वर कार्य करते. | | ब्लेंडर 2.59 जवळजवळ सर्व ऑपरेटिंग सिस्टम वर कार्य करते. | ||
| − | |||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:02 |
|या ट्यूटोरियल साठी मी Windows XP ऑपरेटिंग सिस्टम वापरत आहे. | |या ट्यूटोरियल साठी मी Windows XP ऑपरेटिंग सिस्टम वापरत आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:07 |
| ब्लेंडर चे विविध भाग कंप्यूटर हार्डवेयर च्या वेगवेगळ्या तुकड्यांवर आधारित आहे. | | ब्लेंडर चे विविध भाग कंप्यूटर हार्डवेयर च्या वेगवेगळ्या तुकड्यांवर आधारित आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:13 |
| जलद CPU आणि अधिक RAM अनुवाद गती वाढविण्यास मदत करू शकते, | | जलद CPU आणि अधिक RAM अनुवाद गती वाढविण्यास मदत करू शकते, | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:18 |
|जेव्हा इंटरफेस, व्यूपोर्ट्स आणि रियल-टाइम इंजन ग्राफिक्स कार्ड च्या गतीने प्रभावित होते, | |जेव्हा इंटरफेस, व्यूपोर्ट्स आणि रियल-टाइम इंजन ग्राफिक्स कार्ड च्या गतीने प्रभावित होते, | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:26 |
|वेगवान आणि मोठे हार्ड ड्राइव्स सुद्धा, मोठया वीडियो फाइल सोबत कार्य करताना कार्याची गती वाढवू शकतो. | |वेगवान आणि मोठे हार्ड ड्राइव्स सुद्धा, मोठया वीडियो फाइल सोबत कार्य करताना कार्याची गती वाढवू शकतो. | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:32 |
| तुम्ही पाहु शकता की, ब्लेण्डर संस्था उपयोगासाठी तीन भागात हार्डवेअर चे विशेषिकरण दर्शविते. | | तुम्ही पाहु शकता की, ब्लेण्डर संस्था उपयोगासाठी तीन भागात हार्डवेअर चे विशेषिकरण दर्शविते. | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:40 |
| कमीतकमी, चांगले आणि उत्पादन स्थर. | | कमीतकमी, चांगले आणि उत्पादन स्थर. | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:44 |
| ब्लेण्डर ला चालविण्यासाठी आवश्यक हार्ड वेअर विशेषिकरण आहे, | | ब्लेण्डर ला चालविण्यासाठी आवश्यक हार्ड वेअर विशेषिकरण आहे, | ||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:48 |
|1 GHZ Single Core CPU | |1 GHZ Single Core CPU | ||
|- | |- | ||
| − | | | + | |01:53 |
| 512 MB RAM | | 512 MB RAM | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |01 | + | |01:56 |
| 16 bit कलर सोबत 1024 x 768 px Display. | | 16 bit कलर सोबत 1024 x 768 px Display. | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:03 |
|3 Button Mouse | |3 Button Mouse | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:05 |
| 64 MB RAM सोबत Open GL Graphics Card. | | 64 MB RAM सोबत Open GL Graphics Card. | ||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:12 |
| चांगल्या स्तरासाठी, | | चांगल्या स्तरासाठी, | ||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:15 |
| 2 GHZ Dual Core CPU | | 2 GHZ Dual Core CPU | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:20 |
| 2 GB RAM | | 2 GB RAM | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:22 |
| 24 bit कलर सोबत 1920 x 1200 px Display | | 24 bit कलर सोबत 1920 x 1200 px Display | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:28 |
| 3 बटन माउस. | | 3 बटन माउस. | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:30 |
| 256 किंवा 512 MB RAM सोबत Open GL Graphics Card | | 256 किंवा 512 MB RAM सोबत Open GL Graphics Card | ||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:40 |
| उत्पादन स्तरासाठी हार्डवेअर विशेषिकरण- | | उत्पादन स्तरासाठी हार्डवेअर विशेषिकरण- | ||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:43 |
| 64 bits, Multi Core CPU | | 64 bits, Multi Core CPU | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:47 |
| 8-16 GB RAM | | 8-16 GB RAM | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:50 |
| 24 bit कलर सोबत दोन 1920 x 1200 px Display | | 24 bit कलर सोबत दोन 1920 x 1200 px Display | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |02 | + | |02:57 |
| 3 Button Mouse + tablet | | 3 Button Mouse + tablet | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |03 | + | |03:00 |
| 1 GB RAM, ATI FireGL किंवा Nvidia Quadro सोबत ओपन GL ग्राफिक्स कार्ड | | 1 GB RAM, ATI FireGL किंवा Nvidia Quadro सोबत ओपन GL ग्राफिक्स कार्ड | ||
| − | |||
|- | |- | ||
| − | |03 | + | |03:10 |
| खात्री करा की कोणत्याही एका उल्लेखित स्तरासाठी तुम्हाला सिस्टम कन्फिगर तपासण्याची आवश्यकता आहे. | | खात्री करा की कोणत्याही एका उल्लेखित स्तरासाठी तुम्हाला सिस्टम कन्फिगर तपासण्याची आवश्यकता आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |03 | + | |03:17 |
| तुमची ब्राउज़र विंडो मिनिमाइज़ करा. | | तुमची ब्राउज़र विंडो मिनिमाइज़ करा. | ||
|- | |- | ||
| − | | 03 | + | | 03:20 |
| कंट्रोल पॅनेल वर जा. एकदा येथे सिस्टम आयकॉन वर डबल क्लिक करा. | | कंट्रोल पॅनेल वर जा. एकदा येथे सिस्टम आयकॉन वर डबल क्लिक करा. | ||
|- | |- | ||
| − | |03 | + | |03:26 |
| येथे तुम्ही तुमच्या मशीन ची सध्याची विशेषिकरण पाहु शकता आणि ब्लेण्डर च्या प्रस्तावा सोबत तुलना करू शकता. | | येथे तुम्ही तुमच्या मशीन ची सध्याची विशेषिकरण पाहु शकता आणि ब्लेण्डर च्या प्रस्तावा सोबत तुलना करू शकता. | ||
|- | |- | ||
| − | |03 | + | |03:36 |
| सर्वाधिक विंडोज ऑपरेटिंग सिस्टम्स 32-bit किंवा 64-bit सुद्धा असतात. मी 32-bit विंडोज चा वापर करत आहे. | | सर्वाधिक विंडोज ऑपरेटिंग सिस्टम्स 32-bit किंवा 64-bit सुद्धा असतात. मी 32-bit विंडोज चा वापर करत आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |03 | + | |03:45 |
| शब्द 32-बीट किंवा 64-बीट CPU ची माहितीचे हाताळण्याच्या पद्धतीला प्रस्तुत करते. | | शब्द 32-बीट किंवा 64-बीट CPU ची माहितीचे हाताळण्याच्या पद्धतीला प्रस्तुत करते. | ||
|- | |- | ||
| − | |03 | + | |03:52 |
|विंडोज चे 64-बीट वर्जन RAM ला 32- बीट सिस्टम पेक्षा अधिक प्रभावीपणे मोठ्या प्रमाणात हाताळते. | |विंडोज चे 64-बीट वर्जन RAM ला 32- बीट सिस्टम पेक्षा अधिक प्रभावीपणे मोठ्या प्रमाणात हाताळते. | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:00 |
| जर तुम्ही ब्लेण्डर साठी नवीन कंप्यूटर मध्ये गुंतविण्याचा विचार करत आहात तर, | | जर तुम्ही ब्लेण्डर साठी नवीन कंप्यूटर मध्ये गुंतविण्याचा विचार करत आहात तर, | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:04 |
| www. Blender Guru .com/ The Ultimate Guide to buying a computer for Blender वरील लेख पाहण्याची एक चांगली कल्पना आहे. | | www. Blender Guru .com/ The Ultimate Guide to buying a computer for Blender वरील लेख पाहण्याची एक चांगली कल्पना आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:21 |
| ही मार्गदर्शिका तुम्हाला Operating system, | | ही मार्गदर्शिका तुम्हाला Operating system, | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:29 |
| CPU, | | CPU, | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:35 |
| RAM, | | RAM, | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:41 |
|Graphics card, | |Graphics card, | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:49 |
|Case, | |Case, | ||
|- | |- | ||
| − | |04 | + | |04:55 |
| − | | | + | |आणि hard drive बद्दल सविस्तर माहिती देईल. |
| + | |||
|- | |- | ||
| − | | 05 | + | |05:04 |
|हे ट्यूटोरियल येथे संपत आहे. | |हे ट्यूटोरियल येथे संपत आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:08 |
| यासाठी अर्थसहाय्य the National Mission on Education through ICT, MHRD, Government of India यांच्या कडून मिळाले आहे. | | यासाठी अर्थसहाय्य the National Mission on Education through ICT, MHRD, Government of India यांच्या कडून मिळाले आहे. | ||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:17 |
|या संबंधी माहिती पुढील साईटवर उपलब्ध आहे. oscar.iitb.ac.in, आणि 'spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro. | |या संबंधी माहिती पुढील साईटवर उपलब्ध आहे. oscar.iitb.ac.in, आणि 'spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro. | ||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:33 |
|स्पोकन टयूटोरियल प्रोजेक्ट टीम. | |स्पोकन टयूटोरियल प्रोजेक्ट टीम. | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:35 |
|स्पोकन टयूटोरियल च्या सहाय्याने कार्यशाळा चालविते. | |स्पोकन टयूटोरियल च्या सहाय्याने कार्यशाळा चालविते. | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:39 |
|परीक्षा उत्तीर्ण होणाऱ्या विद्यार्थ्यांना प्रमाणपत्र ही दिले जाते. | |परीक्षा उत्तीर्ण होणाऱ्या विद्यार्थ्यांना प्रमाणपत्र ही दिले जाते. | ||
| + | |||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:44 |
|या संबंधी माहिती पुढील साईटवर उपलब्ध आहे contact@spoken-tutorial.org | |या संबंधी माहिती पुढील साईटवर उपलब्ध आहे contact@spoken-tutorial.org | ||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:51 |
|आमच्या सह जुडण्यासाठी, | |आमच्या सह जुडण्यासाठी, | ||
|- | |- | ||
| − | |05 | + | |05:53 |
| − | | | + | |धन्यवाद. |
| + | |} | ||
Latest revision as of 12:50, 11 April 2017
| Time | Narration |
| 00:03 | ब्लेण्डर ट्यूटोरियल च्या क्रमा मध्ये आपले स्वागत. |
| 00:06 | या ट्यूटोरियल मध्ये आपण ब्लेंडर 2.59. साठी हार्डवेअर च्या विशेषिकरण वर आणि आवश्यकते वर लक्ष देऊ. |
| 00:16 | या ट्यूटोरियल चे भाषांतर कविता साळवे यानी केले असून आवाज रंजना भांबळे यांचा आहे. |
| 00:20 | प्रथम आपण पाहुया की ब्लेंडर ची ऑफिसल वेबसाइट हार्डवेअर आवश्यकते बद्दल काय म्हणत आहे. |
| 00:28 | तुमचे इंटरनेट ब्राउज़र उघडा. |
| 00:30 | मी फायरफॉक्स 3.09. वापरत आहे. |
| 00:34 | एड्रेस बार मध्ये www.blender.org टाइप करा आणि एंटर की दाबा. |
| 00:44 | हे तुम्हाला ब्लेण्डर च्या ऑफीशियल वेब साईट वर घेऊन जाइल. |
| 00:47 | प्रयोग निर्देशनासाठी मी सिस्टम रिक्वायरमेंट पेज अगोदरच लोड केले आहे. |
| 00:53 | ब्लेंडर फ्री आणि ओपन सोर्स आहे. |
| 00:56 | ब्लेंडर 2.59 जवळजवळ सर्व ऑपरेटिंग सिस्टम वर कार्य करते. |
| 01:02 | या ट्यूटोरियल साठी मी Windows XP ऑपरेटिंग सिस्टम वापरत आहे. |
| 01:07 | ब्लेंडर चे विविध भाग कंप्यूटर हार्डवेयर च्या वेगवेगळ्या तुकड्यांवर आधारित आहे. |
| 01:13 | जलद CPU आणि अधिक RAM अनुवाद गती वाढविण्यास मदत करू शकते, |
| 01:18 | जेव्हा इंटरफेस, व्यूपोर्ट्स आणि रियल-टाइम इंजन ग्राफिक्स कार्ड च्या गतीने प्रभावित होते, |
| 01:26 | वेगवान आणि मोठे हार्ड ड्राइव्स सुद्धा, मोठया वीडियो फाइल सोबत कार्य करताना कार्याची गती वाढवू शकतो. |
| 01:32 | तुम्ही पाहु शकता की, ब्लेण्डर संस्था उपयोगासाठी तीन भागात हार्डवेअर चे विशेषिकरण दर्शविते. |
| 01:40 | कमीतकमी, चांगले आणि उत्पादन स्थर. |
| 01:44 | ब्लेण्डर ला चालविण्यासाठी आवश्यक हार्ड वेअर विशेषिकरण आहे, |
| 01:48 | 1 GHZ Single Core CPU |
| 01:53 | 512 MB RAM |
| 01:56 | 16 bit कलर सोबत 1024 x 768 px Display. |
| 02:03 | 3 Button Mouse |
| 02:05 | 64 MB RAM सोबत Open GL Graphics Card. |
| 02:12 | चांगल्या स्तरासाठी, |
| 02:15 | 2 GHZ Dual Core CPU |
| 02:20 | 2 GB RAM |
| 02:22 | 24 bit कलर सोबत 1920 x 1200 px Display |
| 02:28 | 3 बटन माउस. |
| 02:30 | 256 किंवा 512 MB RAM सोबत Open GL Graphics Card |
| 02:40 | उत्पादन स्तरासाठी हार्डवेअर विशेषिकरण- |
| 02:43 | 64 bits, Multi Core CPU |
| 02:47 | 8-16 GB RAM |
| 02:50 | 24 bit कलर सोबत दोन 1920 x 1200 px Display |
| 02:57 | 3 Button Mouse + tablet |
| 03:00 | 1 GB RAM, ATI FireGL किंवा Nvidia Quadro सोबत ओपन GL ग्राफिक्स कार्ड |
| 03:10 | खात्री करा की कोणत्याही एका उल्लेखित स्तरासाठी तुम्हाला सिस्टम कन्फिगर तपासण्याची आवश्यकता आहे. |
| 03:17 | तुमची ब्राउज़र विंडो मिनिमाइज़ करा. |
| 03:20 | कंट्रोल पॅनेल वर जा. एकदा येथे सिस्टम आयकॉन वर डबल क्लिक करा. |
| 03:26 | येथे तुम्ही तुमच्या मशीन ची सध्याची विशेषिकरण पाहु शकता आणि ब्लेण्डर च्या प्रस्तावा सोबत तुलना करू शकता. |
| 03:36 | सर्वाधिक विंडोज ऑपरेटिंग सिस्टम्स 32-bit किंवा 64-bit सुद्धा असतात. मी 32-bit विंडोज चा वापर करत आहे. |
| 03:45 | शब्द 32-बीट किंवा 64-बीट CPU ची माहितीचे हाताळण्याच्या पद्धतीला प्रस्तुत करते. |
| 03:52 | विंडोज चे 64-बीट वर्जन RAM ला 32- बीट सिस्टम पेक्षा अधिक प्रभावीपणे मोठ्या प्रमाणात हाताळते. |
| 04:00 | जर तुम्ही ब्लेण्डर साठी नवीन कंप्यूटर मध्ये गुंतविण्याचा विचार करत आहात तर, |
| 04:04 | www. Blender Guru .com/ The Ultimate Guide to buying a computer for Blender वरील लेख पाहण्याची एक चांगली कल्पना आहे. |
| 04:21 | ही मार्गदर्शिका तुम्हाला Operating system, |
| 04:29 | CPU, |
| 04:35 | RAM, |
| 04:41 | Graphics card, |
| 04:49 | Case, |
| 04:55 | आणि hard drive बद्दल सविस्तर माहिती देईल. |
| 05:04 | हे ट्यूटोरियल येथे संपत आहे. |
| 05:08 | यासाठी अर्थसहाय्य the National Mission on Education through ICT, MHRD, Government of India यांच्या कडून मिळाले आहे. |
| 05:17 | या संबंधी माहिती पुढील साईटवर उपलब्ध आहे. oscar.iitb.ac.in, आणि 'spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro. |
| 05:33 | स्पोकन टयूटोरियल प्रोजेक्ट टीम. |
| 05:35 | स्पोकन टयूटोरियल च्या सहाय्याने कार्यशाळा चालविते. |
| 05:39 | परीक्षा उत्तीर्ण होणाऱ्या विद्यार्थ्यांना प्रमाणपत्र ही दिले जाते. |
| 05:44 | या संबंधी माहिती पुढील साईटवर उपलब्ध आहे contact@spoken-tutorial.org |
| 05:51 | आमच्या सह जुडण्यासाठी, |
| 05:53 | धन्यवाद. |