Difference between revisions of "Java/C2/Method-overloading/Gujarati"
From Script | Spoken-Tutorial
Jyotisolanki (Talk | contribs) |
Jyotisolanki (Talk | contribs) |
||
| (3 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 32: | Line 32: | ||
|- | |- | ||
| 00:26 | | 00:26 | ||
| − | | | + | |'''મેથડો''' કેવી રીતે બનાવવી અને |
|- | |- | ||
| Line 54: | Line 54: | ||
|- | |- | ||
| 00:46 | | 00:46 | ||
| − | | તે ક્રમમાં અથવા પેરામીટરોનાં | + | | તે ક્રમમાં અથવા પેરામીટરોનાં ટાઇપમાં અલગ હોવા જોઈએ. |
|- | |- | ||
| 00:50 | | 00:50 | ||
| − | | | + | | આ '''મેથડ''' ને '''overloaded methods''' કહેવાય છે. |
|- | |- | ||
| 00:54 | | 00:54 | ||
| − | | | + | | તે પ્રોસેસને '''method overloading''' કહેવાય છે. |
|- | |- | ||
| Line 78: | Line 78: | ||
|- | |- | ||
| 01:10 | | 01:10 | ||
| − | | તો ટાઈપ કરો '''''int''''' '''''a''''' '' | + | | તો ટાઈપ કરો '''''int''''' '''''a''''' ''ઇકવલ ટુ '''10''' અને '''int''' '''b''' ઇકવલ ટુ '''5''.''' |
|- | |- | ||
| Line 98: | Line 98: | ||
|- | |- | ||
| 01:44 | | 01:44 | ||
| − | | | + | | તો આ મેથડ આપણને બે '''ઈન્ટીજર વેરીએબલો''' નો સરવાળો આપે છે. |
|- | |- | ||
| 01:50 | | 01:50 | ||
| − | | ચાલો | + | | ચાલો બીજી એક મેથડ બનાવીએ જે બે પેરામીટર લે છે. |
|- | |- | ||
| Line 114: | Line 114: | ||
|- | |- | ||
| 02:14 | | 02:14 | ||
| − | | ત્યારબાદ | + | | ત્યારબાદ કર્લી કૌંસમા '''System''' dot '''out''' dot '''println''' '''num1''' પ્લસ '''num2.''''' |
|- | |- | ||
| 02:35 | | 02:35 | ||
| − | | તો મેથડ આપણને બે વેલ્યુનો | + | | તો આ મેથડ આપણને બે વેલ્યુનો સરવાળો આપશે જે આ મેથડમાં ટેસ્ટ આર્ગ્યુમેંટ પાસ કરે છે. |
|- | |- | ||
| Line 126: | Line 126: | ||
|- | |- | ||
| 02:49 | | 02:49 | ||
| − | | તો '''Main''' મેથડમાં ટાઈપ કરો '''''Addition | + | | તો '''Main''' મેથડમાં ટાઈપ કરો '''''Addition જે ક્લાસ નામ છે''''' '''''obj''' ઇકવલ ટુ '''new''' '''Addition''' કૌંસ'' અર્ધવિરામ. |
|- | |- | ||
| Line 142: | Line 142: | ||
|- | |- | ||
| 03:33 | | 03:33 | ||
| − | | ધારો કે જો આપણે ફ્લોટિંગ પોઈન્ટ | + | | ધારો કે જો આપણે ફ્લોટિંગ પોઈન્ટ વેલ્યુઓ પસાર કરીએ છીએ. |
|- | |- | ||
| Line 150: | Line 150: | ||
|- | |- | ||
| 03:45 | | 03:45 | ||
| − | | આપણને એક એરર મળે છે જે દર્શાવે છે, '''the method addTwoNumbers int comma int of the class | + | | આપણને એક એરર મળે છે જે દર્શાવે છે, ''' the method addTwoNumbers int comma int of the class addition is not applicable for the argument double comma int. '''. |
|- | |- | ||
| 03:57 | | 03:57 | ||
| − | | તો આપણે શુ કરીશું કે મેથડમાં '''int''' નાં બદલે | + | | તો આપણે શુ કરીશું કે મેથડમાં '''int''' નાં બદલે '''double''' આપીશું. |
|- | |- | ||
| 04:06 | | 04:06 | ||
| − | | | + | | તો '''''int'''' ને '''''double''''' થી બદલો. ફાઇલ સંગ્રહિત કરો. |
|- | |- | ||
| 04:12 | | 04:12 | ||
| − | | આપણે જોઈએ | + | | આપણે જોઈએ છીએ કે એરર ઉકેલાઈ ગઈ છે. |
|- | |- | ||
| 04:17 | | 04:17 | ||
| − | | આપણે એ પણ જાણીએ છીએ કે '''java''' આપમેળે | + | | આપણે એ પણ જાણીએ છીએ કે '''java''' આપમેળે એટલે કે ઈમ્પલીસીટલી '''int''' ને '''double''' માં બદલે છે. |
|- | |- | ||
| 04:24 | | 04:24 | ||
| − | | તેથી અહીં આપણે '''ઈન્ટીજર આર્ગ્યુમેંટોને પણ | + | | તેથી અહીં આપણે '''ઈન્ટીજર આર્ગ્યુમેંટોને પણ પાસ કરી શકીએ છીએ. |
|- | |- | ||
| Line 178: | Line 178: | ||
|- | |- | ||
| 04:32 | | 04:32 | ||
| − | | આઉટપુટમાં આપણે બે ઈન્ટીજર વેરીએબલોનો | + | | આઉટપુટમાં આપણે બે ઈન્ટીજર વેરીએબલોનો સરવાળો જોઈએ છીએ, |
|- | |- | ||
| 04:37 | | 04:37 | ||
| − | | અને બે સંખ્યાત્મક આર્ગ્યુમેંટોનો | + | | અને બે સંખ્યાત્મક આર્ગ્યુમેંટોનો સરવાળો જે આપણે પાસ કર્યા છે. |
|- | |- | ||
| 04:43 | | 04:43 | ||
| − | | હવે આપણે જોઈએ છીએ કે બંને મેથડ સમાન | + | | હવે આપણે જોઈએ છીએ કે બંને મેથડ સમાન ઓપરેશન કરે છે. |
|- | |- | ||
| 04:50 | | 04:50 | ||
| − | | તફાવત એ છે કે પ્રથમ મેથડ પેરામીટર ધરાવતું નથી. જયારે કે | + | | તફાવત એ છે કે પ્રથમ મેથડ પેરામીટર ધરાવતું નથી. જયારે કે બીજી મેથડ પેરામીટર ધરાવે છે. |
|- | |- | ||
| Line 202: | Line 202: | ||
|- | |- | ||
| 05:09 | | 05:09 | ||
| − | | તો '''''addTwoNumbers''''' ને '''''add''''' થી | + | | તો '''''addTwoNumbers''''' ને '''''add''''' થી બદલો અને અહીં પણ બદલો. |
|- | |- | ||
| 05:29 | | 05:29 | ||
| − | | સમાન | + | | આપણે સમાન ઓપરેશન સાથે એક વધુ મેથડ વ્યાખ્યિત કરીશું. |
|- | |- | ||
| Line 222: | Line 222: | ||
|- | |- | ||
| 05:54 | | 05:54 | ||
| − | | | + | | પહેલું કર્લી કૌંસમાં '''System''' dot '''out''' dot '''println'''.' |
|- | |- | ||
| Line 230: | Line 230: | ||
|- | |- | ||
| 06:11 | | 06:11 | ||
| − | | આમ આ મેથડ ત્રણ ક્રમાંકોનો | + | | આમ આ મેથડ ત્રણ ક્રમાંકોનો સરવાળો આપશે. |
|- | |- | ||
| Line 246: | Line 246: | ||
|- | |- | ||
| 06:39 | | 06:39 | ||
| − | | આઉટપુટમાં આપણે ત્રણ ક્રમાંકોનો | + | | આઉટપુટમાં આપણે ત્રણ ક્રમાંકોનો સરવાળો જોઈએ છીએ જે '''10''' છે. |
|- | |- | ||
| 06:47 | | 06:47 | ||
| − | | પેરામીટરો પર આધાર રાખીને '''જાવા કમ્પાઈલર''' વ્યવસ્થિત મેથડને ઓવેરલોડ કરે છે. | + | | તો પેરામીટરો પર આધાર રાખીને '''જાવા કમ્પાઈલર''' વ્યવસ્થિત મેથડને ઓવેરલોડ કરે છે. |
|- | |- | ||
| 06:52 | | 06:52 | ||
| − | | તે | + | | તે પાસ થયેલ ક્રમાંક અને પેરામીટરનાં ટાઇપને તપાસ કરે છે |
|- | |- | ||
| 06:57 | | 06:57 | ||
| − | | તો પ્રોગ્રામર તરીકે આપણને | + | | તો પ્રોગ્રામર તરીકે આપણને ન તો મેથડ નામ વિશે, |
|- | |- | ||
| 07:01 | | 07:01 | ||
| − | | | + | | કે ન તો આર્ગ્યુંમેંટનું ટાઇપ અને ક્રમાંકની સંખ્યા જે આપણે પસાર કરી હતી તે વિષે ચિંતાની જરૂર છે. |
|- | |- | ||
| Line 278: | Line 278: | ||
|- | |- | ||
| 07:29 | | 07:29 | ||
| − | | '' | + | | ''કર્લી કૌંસમાં '''System''' dot '''out''' dot '''println'''.'' |
|- | |- | ||
| Line 294: | Line 294: | ||
|- | |- | ||
| 07:55 | | 07:55 | ||
| − | | ''કૌંસમાં | + | | ''કૌંસમાં ડબલ અવતરણ ચિહ્નમાં '''Hello''' અલ્પવિરામ ડબલ અવતરણ ચિહ્નમાં સ્પેસ '''World'''.'' |
|- | |- | ||
| Line 310: | Line 310: | ||
|- | |- | ||
| 08:21 | | 08:21 | ||
| − | | ધારો કે હવે આપણે '''add''' મેથડને રીટર્ન | + | | ધારો કે હવે આપણે '''add''' મેથડને રીટર્ન ટાઇપ સાથે જાહેર કરીએ. |
|- | |- | ||
| 08:27 | | 08:27 | ||
| − | | તો ટાઈપ કરો '' '''int''' '''add''' કૌંસમાં no parameter અને | + | | તો ટાઈપ કરો '' '''int''' '''add''' કૌંસમાં no parameter અને કર્લી કૌંસ.'' |
|- | |- | ||
| Line 322: | Line 322: | ||
|- | |- | ||
| 08:48 | | 08:48 | ||
| − | | આ એટલા માટે કારણ કે આપણે પહેલાથી જ '''add''' મેથડને કોઈપણ પેરામીટર વિના જાહેર | + | | આ એટલા માટે કારણ કે આપણે પહેલાથી જ '''add''' મેથડને કોઈપણ પેરામીટર વિના જાહેર કર્યી છે. |
|- | |- | ||
| 08:54 | | 08:54 | ||
| − | | તો યાદ રાખો કે મેથડ ઓવરલોડ માટે પેરામીટર | + | | તો યાદ રાખો કે મેથડ ઓવરલોડ માટે પેરામીટર અલગ હોવું જરૂરી છે. |
|- | |- | ||
| − | | 08: | + | | 08:58 |
| − | | | + | | અલગ રીટર્ન ટાઇપ હોવું મેથડને ઓવરલોડ કરશે નહી. |
|- | |- | ||
| Line 341: | Line 341: | ||
|- | |- | ||
| − | | 09: 16 | + | | 09:16 |
| તો આ ટ્યુટોરીયલમાં આપણે શીખ્યા, | | તો આ ટ્યુટોરીયલમાં આપણે શીખ્યા, | ||
| Line 358: | Line 358: | ||
|- | |- | ||
| 09:25 | | 09:25 | ||
| − | | સ્વ:આકારણી માટે, '''subtract''' મેથડ બનાવો જે તે | + | | સ્વ:આકારણી માટે, '''subtract''' મેથડ બનાવો જે તે ક્રમાંકોની બાદબાકી કરે |
|- | |- | ||
| Line 408: | Line 408: | ||
|- | |- | ||
| 10:11 | | 10:11 | ||
| − | | આ મિશન પર વધુ માહીતી આપેલ લીંક પર ઉપલબ્ધ છે | + | | આ મિશન પર વધુ માહીતી આપેલ લીંક પર ઉપલબ્ધ છે '''http://spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro''' |
| − | + | ||
| − | + | ||
|- | |- | ||
| Line 418: | Line 416: | ||
|- | |- | ||
| 10:21 | | 10:21 | ||
| − | | | + | | જોડાવા બદ્દલ આભાર. |
|- | |- | ||
Latest revision as of 16:05, 24 March 2017
| Time | Narration |
| 00:01 | java માં method overloading પરનાં સ્પોકન ટ્યુટોરીયલમાં સ્વાગત છે. |
| 00:06 | આ ટ્યુટોરીયલમાં આપણે શીખીશું |
| 00:08 | method overloading શું છે. |
| 00:10 | અને મેથડ ને ઓવરલોડ કરવું. |
| 00:13 | અહીં આપણે વાપરી રહ્યા છીએ
* ઉબુન્ટુ આવૃત્તિ 11.10 OS * જાવા ડેવલપમેંટ કીટ 1.6 * એક્લીપ્સ 3.7.0 |
| 00:24 | આ ટ્યુટોરીયલ અનુસરવાં માટે તમને ખબર હોવી જોઈએ કે, |
| 00:26 | મેથડો કેવી રીતે બનાવવી અને |
| 00:29 | એક્લીપ્સ નાં ઉપયોગ વડે જાવામાં constructor ઓવરલોડ કરવું. |
| 00:32 | જો નથી, તો સંદર્ભિત ટ્યુટોરીયલો માટે દર્શાવેલ અમારી વેબસાઈટનો સંદર્ભ લો, |
| 00:39 | method overloading શું છે? |
| 00:42 | એક ક્લાસમાં સમાન નામથી બે અથવા વધુ મેથડોને વ્યાખ્યિત કરો. |
| 00:46 | તે ક્રમમાં અથવા પેરામીટરોનાં ટાઇપમાં અલગ હોવા જોઈએ. |
| 00:50 | આ મેથડ ને overloaded methods કહેવાય છે. |
| 00:54 | તે પ્રોસેસને method overloading કહેવાય છે. |
| 00:57 | ચાલો હવે જોઈએ method ને ઓવરલોડ કેવી રીતે કરવું. |
| 01:00 | એક્લીપ્સ માં મારી પાસે Addition ક્લાસ છે. |
| 01:06 | ક્લાસની અંદર આપણે બે ઈન્ટીજર વેરીએબલો જાહેર કરીશું. |
| 01:10 | તો ટાઈપ કરો int a ઇકવલ ટુ 10 અને int b ઇકવલ ટુ 5. |
| 01:19 | બે ઈન્ટીજરોને ઉમેરવા માટે ચાલો મેથડ બનાવીએ. |
| 01:23 | તો ટાઈપ કરો void add કૌંસ. |
| 01:30 | છગડીયા કૌંસમાં ટાઈપ કરો System dot out dot println. |
| 01:40 | કૌંસમાં a+b. |
| 01:44 | તો આ મેથડ આપણને બે ઈન્ટીજર વેરીએબલો નો સરવાળો આપે છે. |
| 01:50 | ચાલો બીજી એક મેથડ બનાવીએ જે બે પેરામીટર લે છે. |
| 01:55 | તો ટાઈપ કરો void addTwoNumbers. |
| 02:04 | કૌંસમાં int num1 comma int num2. |
| 02:14 | ત્યારબાદ કર્લી કૌંસમા System dot out dot println num1 પ્લસ num2. |
| 02:35 | તો આ મેથડ આપણને બે વેલ્યુનો સરવાળો આપશે જે આ મેથડમાં ટેસ્ટ આર્ગ્યુમેંટ પાસ કરે છે. |
| 02:44 | ચાલો ક્લાસનું ઓબ્જેક્ટ બનાવીએ અને મેથડો કોલ કરીએ. |
| 02:49 | તો Main મેથડમાં ટાઈપ કરો Addition જે ક્લાસ નામ છે obj ઇકવલ ટુ new Addition કૌંસ અર્ધવિરામ. |
| 03:13 | ત્યારબાદObj.add |
| 03:18 | અને Obj.addTwonumbers કૌંસમાં. |
| 03:31 | આપણે બે આર્ગ્યુમેંટ પસાર કરીશું. |
| 03:33 | ધારો કે જો આપણે ફ્લોટિંગ પોઈન્ટ વેલ્યુઓ પસાર કરીએ છીએ. |
| 03:37 | તો ટાઈપ કરો 2.5 અર્ધવિરામ અને ઈન્ટીજર 3. |
| 03:45 | આપણને એક એરર મળે છે જે દર્શાવે છે, the method addTwoNumbers int comma int of the class addition is not applicable for the argument double comma int. . |
| 03:57 | તો આપણે શુ કરીશું કે મેથડમાં int નાં બદલે double આપીશું. |
| 04:06 | તો int' ને double થી બદલો. ફાઇલ સંગ્રહિત કરો. |
| 04:12 | આપણે જોઈએ છીએ કે એરર ઉકેલાઈ ગઈ છે. |
| 04:17 | આપણે એ પણ જાણીએ છીએ કે java આપમેળે એટલે કે ઈમ્પલીસીટલી int ને double માં બદલે છે. |
| 04:24 | તેથી અહીં આપણે ઈન્ટીજર આર્ગ્યુમેંટોને પણ પાસ કરી શકીએ છીએ. |
| 04:28 | હવે પ્રોગ્રામને સેવ અને રન કરો |
| 04:32 | આઉટપુટમાં આપણે બે ઈન્ટીજર વેરીએબલોનો સરવાળો જોઈએ છીએ, |
| 04:37 | અને બે સંખ્યાત્મક આર્ગ્યુમેંટોનો સરવાળો જે આપણે પાસ કર્યા છે. |
| 04:43 | હવે આપણે જોઈએ છીએ કે બંને મેથડ સમાન ઓપરેશન કરે છે. |
| 04:50 | તફાવત એ છે કે પ્રથમ મેથડ પેરામીટર ધરાવતું નથી. જયારે કે બીજી મેથડ પેરામીટર ધરાવે છે. |
| 05:00 | તો આવા કિસ્સામાં જાવા આપણને method overloading પ્રદાન કરે છે. |
| 05:05 | તો આપણે શું કરીશું કે બંને મેથડોને સમાન નામ આપીશું. |
| 05:09 | તો addTwoNumbers ને add થી બદલો અને અહીં પણ બદલો. |
| 05:29 | આપણે સમાન ઓપરેશન સાથે એક વધુ મેથડ વ્યાખ્યિત કરીશું. |
| 05:33 | તો ટાઈપ કરો void add. |
| 05:38 | અને કૌંસમાં int n1 અલ્પવિરામ int n2 અલ્પવિરામ int n3. |
| 05:51 | તો આપણે ત્રણ પેરામીટરો આપ્યા છે. |
| 05:54 | પહેલું કર્લી કૌંસમાં System dot out dot println.' |
| 06:03 | કૌંસમાં n1 પ્લસ n2 પ્લસ n3. |
| 06:11 | આમ આ મેથડ ત્રણ ક્રમાંકોનો સરવાળો આપશે. |
| 06:17 | ચાલો આ મેથડને કોલ કરીએ. |
| 06:19 | તો ટાઈપ કરો obj dot add 1 અલ્પવિરામ 5 અલ્પવિરામ 4 |
| 06:35 | સેવ અને રન કરો |
| 06:39 | આઉટપુટમાં આપણે ત્રણ ક્રમાંકોનો સરવાળો જોઈએ છીએ જે 10 છે. |
| 06:47 | તો પેરામીટરો પર આધાર રાખીને જાવા કમ્પાઈલર વ્યવસ્થિત મેથડને ઓવેરલોડ કરે છે. |
| 06:52 | તે પાસ થયેલ ક્રમાંક અને પેરામીટરનાં ટાઇપને તપાસ કરે છે |
| 06:57 | તો પ્રોગ્રામર તરીકે આપણને ન તો મેથડ નામ વિશે, |
| 07:01 | કે ન તો આર્ગ્યુંમેંટનું ટાઇપ અને ક્રમાંકની સંખ્યા જે આપણે પસાર કરી હતી તે વિષે ચિંતાની જરૂર છે. |
| 07:05 | આપણે વધુ એક મેથડ બનાવીશું જે સ્ટ્રીંગની જોડણી કરે. |
| 07:11 | તો આપણે હજુ એક overload method બનાવીશું |
| 07:15 | ટાઈપ કરો void add String s1 અલ્પવિરામ String s2. |
| 07:29 | કર્લી કૌંસમાં System dot out dot println. |
| 07:41 | કૌંસની અંદર s1 પ્લસ s2. |
| 07:45 | અને આપણે આ મેથડને કોલ કરીશું. |
| 07:50 | તો ટાઈપ કરો obj dot add. |
| 07:55 | કૌંસમાં ડબલ અવતરણ ચિહ્નમાં Hello અલ્પવિરામ ડબલ અવતરણ ચિહ્નમાં સ્પેસ World. |
| 08:07 | હવે પ્રોગ્રામને સેવ અને રન કરો. |
| 08:12 | તો આઉટપુટમાં આપણે જોઈએ છીએ Hello સ્પેસ World. |
| 08:16 | આમ બે સ્ટ્રીંગ આર્ગ્યુંમેંટો સાથે add મેથડ, સ્ટ્રીંગને જોડાણ કરી આપે છે. |
| 08:21 | ધારો કે હવે આપણે add મેથડને રીટર્ન ટાઇપ સાથે જાહેર કરીએ. |
| 08:27 | તો ટાઈપ કરો int add કૌંસમાં no parameter અને કર્લી કૌંસ. |
| 08:40 | આપણને એક એરર મળે છે જે દર્શાવે છે duplicate method add in type addition |
| 08:48 | આ એટલા માટે કારણ કે આપણે પહેલાથી જ add મેથડને કોઈપણ પેરામીટર વિના જાહેર કર્યી છે. |
| 08:54 | તો યાદ રાખો કે મેથડ ઓવરલોડ માટે પેરામીટર અલગ હોવું જરૂરી છે. |
| 08:58 | અલગ રીટર્ન ટાઇપ હોવું મેથડને ઓવરલોડ કરશે નહી. |
| 09:03 | તો આ મેથડને રદ્દ કરો અને ફાઈલને સંગ્રહિત કરો. |
| 09:09 | આ રીતે જાવામાં method overloading થાય છે. |
| 09:16 | તો આ ટ્યુટોરીયલમાં આપણે શીખ્યા, |
| 09:18 | method overloading વિશે. |
| 09:20 | મેથડ overload કરવું. |
| 09:22 | અને method overloading નાં ફાયદા. |
| 09:25 | સ્વ:આકારણી માટે, subtract મેથડ બનાવો જે તે ક્રમાંકોની બાદબાકી કરે |
| 09:31 | તેને ઓવરલોડ કરો. |
| 09:33 | સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટ વિશે વધુ જાણકારી માટે |
| 09:36 | આપેલ લીંક પર ઉપલબ્ધ વિડીયો જુઓ : |
| 09:42 | તે સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટનો સારાંશ આપે છે. |
| 09:45 | જો તમારી બેન્ડવિડ્થ સારી ન હોય, તો તમે ડાઉનલોડ કરી તે જોઈ શકો છો. |
| 09:48 | સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટ ટીમ |
| 09:50 | સ્પોકન ટ્યુટોરીયલોનાં મદદથી વર્કશોપોનું આયોજન કરે છે |
| 09:52 | જેઓ ઓનલાઈન પરીક્ષા પાસ કરે છે તેમને પ્રમાણપત્રો આપે છે |
| 09:56 | વધુ વિગત માટે, કૃપા કરી contact@spoken-tutorial.org પર સંપર્ક કરો. |
| 10:01 | સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટ એ ટોક ટુ અ ટીચર પ્રોજેક્ટનો એક ભાગ છે |
| 10:05 | જે આઇસીટી, એમએચઆરડી, ભારત સરકાર દ્વારા શિક્ષણ પર નેશનલ મિશન દ્વારા આધારભૂત છે. |
| 10:11 | આ મિશન પર વધુ માહીતી આપેલ લીંક પર ઉપલબ્ધ છે http://spoken-tutorial.org/NMEICT-Intro |
| 10:19 | આમ અહીં આ ટ્યુટોરીયલનો અંત થાય છે. |
| 10:21 | જોડાવા બદ્દલ આભાર. |
| 10:22 | IIT-Bombay તરફથી સ્પોકન ટ્યુટોરીયલ પ્રોજેક્ટ માટે ભાષાંતર કરનાર હું, જ્યોતી સોલંકી વિદાય લઉં છું. |