Difference between revisions of "PERL/C2/for-for-each-loops/Tamil"
From Script | Spoken-Tutorial
(Created page with '{| border=1 ! <center>'''Time'''</center> ! <center>'''Narration'''</center> |- | 00.01 |'''Perl''' ல் '''for ''' மற்றும் ''' foreach Loopகள் கு…') |
|||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|00.13 | |00.13 | ||
| − | |நான் பயன்படுத்துவது ''' | + | |நான் பயன்படுத்துவது '''உபுண்டு லினக்ஸ் 12.04''' இயங்கு தளம் மற்றும் '''Perl 5.14.2''' |
|- | |- | ||
| Line 73: | Line 73: | ||
|01.10 | |01.10 | ||
|'''for space அடைப்புக்களில் variable initialization semicolon condition semicolon increment | |'''for space அடைப்புக்களில் variable initialization semicolon condition semicolon increment | ||
| + | |||
|- | |- | ||
|01.20 | |01.20 | ||
| Line 95: | Line 96: | ||
|- | |- | ||
| 01.33 | | 01.33 | ||
| − | | ''' | + | | '''டெர்மினலை''' திறந்து டைப் செய்க; '''gedit forLoop.pl space & (ampersand)''' |
|- | |- | ||
|01.42 | |01.42 | ||
| − | |''' | + | |''' எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
| Line 111: | Line 112: | ||
|- | |- | ||
|01.58 | |01.58 | ||
| − | |''' | + | |'''எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
|02.00 | |02.00 | ||
| − | |'''for space அடைப்புகளில் dollar i | + | |'''for space அடைப்புகளில் dollar i equal to பூஜ்ஜியம் semicolon space dollar i less than or equal to நான்கு semicolon space dollar i plus plus''' |
|- | |- | ||
| Line 123: | Line 124: | ||
|- | |- | ||
|02.19 | |02.19 | ||
| − | | curly bracket ஐ திறந்து | + | | curly bracket ஐ திறந்து எண்டரை அழுத்துக |
|- | |- | ||
| Line 131: | Line 132: | ||
|- | |- | ||
|02.35 | |02.35 | ||
| − | | ''' | + | | '''எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
| Line 158: | Line 159: | ||
|- | |- | ||
|02.59 | |02.59 | ||
| − | |இந்த condition | + | |இந்த condition உண்டை எனில், curly bracket களினுள் உள்ள code இயக்கப்படும். |
|- | |- | ||
| 03.05 | | 03.05 | ||
| − | | அதாவது முதல் '''print''' statement '''"Value of i colon 0"''' ''' | + | | அதாவது முதல் '''print''' statement '''"Value of i colon 0"''' '''டெர்மினலில்''' காட்டப்படும். |
|- | |- | ||
| Line 174: | Line 175: | ||
|- | |- | ||
|03.23 | |03.23 | ||
| − | |''' i''' ன் மதிப்பு 4 விட அதிகமாகும் போது | + | |''' i''' ன் மதிப்பு 4 விட அதிகமாகும் போது அந்த loop முடிவடையும். |
|- | |- | ||
| Line 186: | Line 187: | ||
|- | |- | ||
| 03.41 | | 03.41 | ||
| − | | இப்போது ''' | + | | இப்போது '''டெர்மினல்''' க்கு வருவோம். |
|- | |- | ||
| 03.44 | | 03.44 | ||
| − | | ஏதேனும் compilation அல்லது syntax | + | | ஏதேனும் compilation அல்லது syntax பிழை உள்ளதா என சோதிக்க பின்வருவதை டைப் செய்க: |
|- | |- | ||
| Line 198: | Line 199: | ||
|- | |- | ||
|03.54 | |03.54 | ||
| − | |''' | + | |''' எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
| Line 215: | Line 216: | ||
| 04.03 | | 04.03 | ||
| இப்போது இந்த '''Perl''' script ஐ இயக்கலாம் டைப் செய்க '''perl forLoop dot pl''' | | இப்போது இந்த '''Perl''' script ஐ இயக்கலாம் டைப் செய்க '''perl forLoop dot pl''' | ||
| − | ''' | + | '''எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
| 04.11 | | 04.11 | ||
| − | | பின்வரும் வெளியீடு | + | | பின்வரும் வெளியீடு டெர்மினலில் காட்டப்படும். |
|- | |- | ||
| Line 227: | Line 228: | ||
|- | |- | ||
| 04.19 | | 04.19 | ||
| − | | ஒரு condition ஐ ஒரு '''array'''க்காக | + | | ஒரு condition ஐ ஒரு '''array'''க்காக iterate செய்ய விரும்பினால், '''foreach '''loop ஐ பயன்படுத்தலாம். |
|- | |- | ||
| Line 248: | Line 249: | ||
|- | |- | ||
|04.44 | |04.44 | ||
| − | |array, array ஐ initialize செய்வது மற்றும் ஒரு array ஐ define செய்வது ஆகியவற்றை பின்வரும் | + | |array, array ஐ initialize செய்வது மற்றும் ஒரு array ஐ define செய்வது ஆகியவற்றை பின்வரும் டுடோரியல்களில் கற்போம் என்பதை நினைவு கொள்க. |
|- | |- | ||
| Line 256: | Line 257: | ||
|- | |- | ||
| 04.56 | | 04.56 | ||
| − | | ''' | + | | '''டெர்மினலை''' திறந்து டைப் செய்க '''gedit foreachLoop dot pl space ampersand''' |
| − | ''' | + | ''' எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
| Line 270: | Line 271: | ||
|05.15 | |05.15 | ||
|'''hash exclamation mark slash u s r slash bin slash perl''' | |'''hash exclamation mark slash u s r slash bin slash perl''' | ||
| − | ''' | + | '''எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
|05.25 | |05.25 | ||
| − | |'''@myarray space | + | |'''@myarray space equal to space அடைப்புகளில் பத்து comma இருபது comma முப்பது semicolon''' |
|- | |- | ||
|05.39 | |05.39 | ||
| − | | | + | | எண்டரை அழுத்துக |
|- | |- | ||
| Line 285: | Line 286: | ||
|- | |- | ||
|05.52 | |05.52 | ||
| − | |curly bracket ஐ திறந்து | + | |curly bracket ஐ திறந்து எண்டரை அழுத்துக டைப் செய்க |
|- | |- | ||
| Line 293: | Line 294: | ||
|- | |- | ||
|06.13 | |06.13 | ||
| − | |''' | + | |'''எண்டரை''' அழுத்தி curly bracket ஐ மூடவும் |
|- | |- | ||
| Line 309: | Line 310: | ||
|- | |- | ||
| 06 .33 | | 06 .33 | ||
| − | | foreach loop ன் ஒவ்வொரு iteration ன் | + | | foreach loop ன் ஒவ்வொரு iteration ன் போதும் dollar var... array ன் ஒரு element ஐ பெற்றுக்கொள்ளும் |
|- | |- | ||
| Line 325: | Line 326: | ||
|- | |- | ||
| 07.00 | | 07.00 | ||
| − | | அதாவது முதல் '''element''' ''''10'''' | + | | அதாவது முதல் '''element''' ''''10'''' டெர்மினலில் காட்டப்படும். |
|- | |- | ||
| Line 337: | Line 338: | ||
|- | |- | ||
| 07.17 | | 07.17 | ||
| − | | ஏதேனும் compilation அல்லது syntax | + | | ஏதேனும் compilation அல்லது syntax பிழை ஏதும் உள்ளதா என சோதிக்க இப்போது டெர்மினலுக்கு வந்து பின்வருவதை டைப் செய்க. |
|- | |- | ||
|07.24 | |07.24 | ||
| '''perl hyphen c foreachLoop dot pl''' | | '''perl hyphen c foreachLoop dot pl''' | ||
| − | ''' | + | ''' எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
| 07.32 | | 07.32 | ||
| − | |பின்வரும் வரி | + | |பின்வரும் வரி டெர்மினலில் காட்டப்படும் |
|- | |- | ||
| 07.36 | | 07.36 | ||
| − | | compilation அல்லது syntax | + | | compilation அல்லது syntax பிழைகள் ஏதும் இல்லை. |
|- | |- | ||
| Line 359: | Line 360: | ||
|07.41 | |07.41 | ||
|டைப் செய்க '''perl foreachLoop dot pl''' | |டைப் செய்க '''perl foreachLoop dot pl''' | ||
| − | ''' | + | '''எண்டரை''' அழுத்துக |
|- | |- | ||
| 07.48 | | 07.48 | ||
| − | | பின்வரும் வெளியீடு | + | | பின்வரும் வெளியீடு டெர்மினலில் காட்டப்படும். |
|- | |- | ||
Revision as of 11:32, 3 August 2014
| |
|
|---|---|
| 00.01 | Perl ல் for மற்றும் foreach Loopகள் குறித்த ஸ்போகன் டுடோரியலுக்கு நல்வரவு |
| 00.06 | இந்த டுடோரியலில் நாம் கற்க போவது: Perl ல் for loop மற்றும் |
| 00.11 | Perl ல் foreach loop |
| 00.13 | நான் பயன்படுத்துவது உபுண்டு லினக்ஸ் 12.04 இயங்கு தளம் மற்றும் Perl 5.14.2 |
| 00.21 | gedit Text Editor ஐயும் பயன்படுத்துகிறேன். |
| 00.25 | உங்களுக்கு விருப்பமான எந்த text editorஐயும் பயன்படுத்தலாம். |
| 00.29 | Perl ல் Variableகள் மற்றும் Commentகள் குறித்த அடிப்படை அறிவு உங்களுக்கு இருக்க வேண்டும் |
| 00.33 | இல்லையெனில் அதற்கான ஸ்போகன் டுடோரியல்களை ஸ்போகன் டுடோரியல் தளத்தில் காணவும். |
| 00.40 | ஒரு condition ஐ திரும்பதிரும்ப பல்வேறு மதிப்புகளுக்காக சோதனைசெய்யக்கூடிய ஒரு செயல்முறையை Perl தருகிறது. இது loopகளை பயன்படுத்தி செய்யப்படுகிறுது. |
| 00.49 | Perl ல் பல வகை loopகள் உள்ளன; |
| 00.52 | for loop |
| 00.53 | foreach loop |
| 00.54 | while loop & |
| 00.55 | do-while loop |
| 00.56 | இந்த டுடோரியலில் for மற்றும் foreach loop பற்றி காண்போம். |
| 01.01 | ஒரு குறிப்பிட்ட எண்ணிக்கைமுறைகளுக்கு code ன் ஒரு பகுதியை இயக்க Perl ல் for loop ஐ பயன்படுத்தலாம். |
| 01.07 | for loop க்கான syntax இதோ: |
| 01.10 | for space அடைப்புக்களில் variable initialization semicolon condition semicolon increment |
| 01.20 | Enter ஐ அழுத்துக |
| 01.22 | curly bracket ஐ திறந்து |
| 01.24 | பல முறைகள் இயக்கப்பட code ன் பகுதி |
| 01.28 | curly bracket ஐ மூடவும் |
| 01.30 | இப்போது for loop க்கான உதாரணத்தைக் காண்போம். |
| 01.33 | டெர்மினலை திறந்து டைப் செய்க; gedit forLoop.pl space & (ampersand) |
| 01.42 | எண்டரை அழுத்துக |
| 01.43 | இது forLoop.pl file ஐ gedit ல் திறக்கும். |
| 1.48 | பின்வரும் code ன் பகுதியைத் டைப் செய்க;hash exclamation mark slash u s r slash bin slash perl |
| 01.58 | எண்டரை அழுத்துக |
| 02.00 | for space அடைப்புகளில் dollar i equal to பூஜ்ஜியம் semicolon space dollar i less than or equal to நான்கு semicolon space dollar i plus plus |
| 02.18 | space |
| 02.19 | curly bracket ஐ திறந்து எண்டரை அழுத்துக |
| 02.21 | டைப் செய்க print space இரட்டை மேற்கோள்களில் Value of i colon space dollar i slash n semicolon |
| 02.35 | எண்டரை அழுத்துக |
| 02.36 | இப்போது curly bracket ஐ மூடவும் |
| 02.39 | file ஐ சேமிக்க Ctrl+S ஐ அழுத்துக. |
| 02.42 | for loop என்ன செய்கிறது என்பதை விளக்குகிறேன். |
| 02.46 | variable i பூஜ்ஜியத்திற்கு initialize செய்யப்படுகிறது. |
| 02.50 | அடுத்து condition சோதிக்கப்படுகிறது. |
| 02.53 | இங்கே condition i less than or equal to 4 ஆகும். |
| 02.59 | இந்த condition உண்டை எனில், curly bracket களினுள் உள்ள code இயக்கப்படும். |
| 03.05 | அதாவது முதல் print statement "Value of i colon 0" டெர்மினலில் காட்டப்படும். |
| 03.14 | அதன் பின் variable 'i ல் ஒன்று கூட்டப்படும் |
| 03.18 | பின் for loop condition மீண்டும் ஒருமுறை சோதிக்கப்படும். |
| 03.23 | i ன் மதிப்பு 4 விட அதிகமாகும் போது அந்த loop முடிவடையும். |
| 03.29 | இங்கே, for loop i = 0, 1, 2, 3, 4 க்கு இயக்கப்படுகிறது |
| 03.38 | அதாவது மொத்தம் 5 முறை. |
| 03.41 | இப்போது டெர்மினல் க்கு வருவோம். |
| 03.44 | ஏதேனும் compilation அல்லது syntax பிழை உள்ளதா என சோதிக்க பின்வருவதை டைப் செய்க: |
| 03.48 | perl hyphen c forLoop dot pl |
| 03.54 | எண்டரை அழுத்துக |
| 03.56 | இங்கே இது ஒரு செய்தியைக் காட்டுகிறது |
| 03.58 | forLoop.pl syntax OK |
| 04.01 | எனவே பிழை ஏதும் இல்லை. |
| 04.03 | இப்போது இந்த Perl script ஐ இயக்கலாம் டைப் செய்க perl forLoop dot pl
எண்டரை அழுத்துக |
| 04.11 | பின்வரும் வெளியீடு டெர்மினலில் காட்டப்படும். |
| 04.16 | இப்போது foreach loop பற்றி காண்போம். |
| 04.19 | ஒரு condition ஐ ஒரு arrayக்காக iterate செய்ய விரும்பினால், foreach loop ஐ பயன்படுத்தலாம். |
| 04.25 | syntax: foreach space dollar variable space அடைப்புகளில் @array space |
| 04.35 | curly bracket ஐ திறந்து |
| 04.37 | ஒரு array ன் ஒவ்வொரு element மீதும் செயலை மேற்கொள்க
Enter ஐ அழுத்துக |
| 04.42 | curly bracket ஐ மூடவும். |
| 04.44 | array, array ஐ initialize செய்வது மற்றும் ஒரு array ஐ define செய்வது ஆகியவற்றை பின்வரும் டுடோரியல்களில் கற்போம் என்பதை நினைவு கொள்க. |
| 04.52 | foreach loop ன் ஒரு உதாரணத்தை இப்போது காண்போம். |
| 04.56 | டெர்மினலை திறந்து டைப் செய்க gedit foreachLoop dot pl space ampersand
எண்டரை அழுத்துக |
| 05.08 | இது gedit ல் foreachLoop.pl file ஐ திறக்கும். |
| 05.12 | பின்வரும் code ன் பகுதியை டைப் செய்க |
| 05.15 | hash exclamation mark slash u s r slash bin slash perl
எண்டரை அழுத்துக |
| 05.25 | @myarray space equal to space அடைப்புகளில் பத்து comma இருபது comma முப்பது semicolon |
| 05.39 | எண்டரை அழுத்துக |
| 05.41 | foreach space dollar var space அடைப்புகளில் @myarray space |
| 05.52 | curly bracket ஐ திறந்து எண்டரை அழுத்துக டைப் செய்க |
| 05.56 | 'print space இரட்டை மேற்கோள்களில் Element of an array is colon dollar var slash n semicolon |
| 06.13 | எண்டரை அழுத்தி curly bracket ஐ மூடவும் |
| 06.17 | file ஐ சேமிக்க ctrl+s ஐ அழுத்துக. |
| 06.20 | இந்த code என்ன செய்கிறது என்பதை விளக்குகிறேன். ஒரு array myarray declare செய்யப்படுகிறது. |
| 06.27 | 10, 20 மற்றும் 30 என 3 elementகளை இது கொண்டுள்ளது. |
| 06 .33 | foreach loop ன் ஒவ்வொரு iteration ன் போதும் dollar var... array ன் ஒரு element ஐ பெற்றுக்கொள்ளும் |
| 06.40 | foreach keyword.... இந்த loop ஐ array ன் ஒவ்வொரு element க்கும் திரும்ப செய்யும். |
| 06.47 | அதாவது curly bracket னினுள் உள்ள code ஒவ்வொரு myarray element க்கும் இயக்கப்படும். |
| 06.55 | Back-slash n prompt ஐ ஒரு புது வரியில் வைக்கும். |
| 07.00 | அதாவது முதல் element '10' டெர்மினலில் காட்டப்படும். |
| 07.06 | பின் 20 அதேபோல அனைத்து elementகளும் அச்சடிக்கப்படுகின்றன. |
| 07.12 | myarray ல் உள்ள அனைத்து element களும் அச்சடிக்கப்பட்ட பின் இந்த loop முடிவடையும். |
| 07.17 | ஏதேனும் compilation அல்லது syntax பிழை ஏதும் உள்ளதா என சோதிக்க இப்போது டெர்மினலுக்கு வந்து பின்வருவதை டைப் செய்க. |
| 07.24 | perl hyphen c foreachLoop dot pl
எண்டரை அழுத்துக |
| 07.32 | பின்வரும் வரி டெர்மினலில் காட்டப்படும் |
| 07.36 | compilation அல்லது syntax பிழைகள் ஏதும் இல்லை. |
| 07.38 | எனவே Perl script ஐ இயக்கலாம். |
| 07.41 | டைப் செய்க perl foreachLoop dot pl
எண்டரை அழுத்துக |
| 07.48 | பின்வரும் வெளியீடு டெர்மினலில் காட்டப்படும். |
| 07.54 | எனவே for loop மற்றும் foreach loop குறித்து அவ்வளவுதான். |
| 07.57 | சுருங்க சொல்ல. |
| 07.59 | இந்த டுடோரியலில் சில உதாரண ப்ரோகிராம்களை பயன்படுத்தி Perl ல் for loop மற்றும் foreach loop பற்றி கற்றோம் |
| 08.07 | இங்கே உங்களுக்கான பயிற்சி - |
| 08.10 | 'Spoken Tutorial' என ஒரு string ஐ declare செய்யவும் |
| 08.13 | அதை 5 முறை அச்சடிக்கவும் |
| 08.16 | பின்வருமாறு நிறங்களின் ஒரு array ஐ declare செய்க @colorArray = அடைப்புகளில ஒற்றை மேற்கோள்களில் red comma white comma blue |
| 08.32 | foreach loop ஐ பயன்படுத்தி array ன் element களை அச்சடிக்கவும் |
| 08.36 | இந்த இணைப்பில் உள்ள காணொளியைக் காணவும் |
| 08.40 | இது ஸ்போகன் டுடோரியல் திட்டம் பற்றி சுருங்க சொல்கிறது |
| 08.43 | உங்கள் இணைய இணைப்பு வேகமாக இல்லையெனில் அதை தரவிறக்கிக் காணவும் |
| 08.48 | ஸ்போகன் டுடோரியல் திட்டக்குழு ஸ்போகன் டுடோரியல்களைப் பயன்படுத்தி செய்முறை வகுப்புகள் நடத்துகிறது |
| 08.55 | இணையத்தில் பரீட்சை எழுதி தேர்வோருக்கு சான்றிதழ்களும் அளிக்கிறது. |
| 08.59 | மேலும் தகவல்களுக்கு contact@spoken-tutorial.org க்கு மின்னஞ்சல் எழுதவும். |
| 09.07 | ஸ்போகன் டுடோரியல் பாடங்கள் டாக் டு எ டீச்சர் திட்டத்தின் முனைப்பாகும். |
| 09.12 | இதற்கு ஆதரவு இந்திய அரசு துவக்கிய MHRD இன் ஐசிடி மூலம் தேசிய கல்வித்திட்டத்தின் வழியே கிடைக்கிறது. |
| 09.20 | இந்த திட்டம் பற்றிய மேலதிக தகவல்கள் கீழுள்ள இணைப்பில் கிடைக்கும் spoken hyphen tutorial dot org slash NMEICT hyphen Intro |
| 09.34 | இந்த டுடோரியலை தமிழாக்கம் செய்து குரல் கொடுத்தது ஐஐடி பாம்பேவில் இருந்து பிரியா. நன்றி. |