Difference between revisions of "Java-Business-Application/C2/Creating-and-viewing-inventories/Marathi"
From Script | Spoken-Tutorial
(First Upload) |
|||
| Line 14: | Line 14: | ||
|- | |- | ||
| 00.01 | | 00.01 | ||
| − | | '''Creating आणि viewing inventories वरील पाठात आपले स्वागत. | + | | '''Creating''' आणि '''viewing inventories''' वरील पाठात आपले स्वागत. |
|- | |- | ||
| Line 62: | Line 62: | ||
|- | |- | ||
| 00.42 | | 00.42 | ||
| − | | | + | | ह्या पाठासाठी तुम्हाला |
|- | |- | ||
| 00.45 | | 00.45 | ||
| − | | ''' | + | | जावा '''Servlets,''' '''JSPs''' , |
|- | |- | ||
| Line 78: | Line 78: | ||
|- | |- | ||
| 00.57 | | 00.57 | ||
| − | | आता '''नेटबीन्स IDE | + | | आता '''नेटबीन्स IDE''' वर जाऊ. |
|- | |- | ||
| 01.01 | | 01.01 | ||
| − | | ''' | + | | मी '''Books''' टेबल बनवले आहे. |
|- | |- | ||
| Line 90: | Line 90: | ||
|- | |- | ||
| 01.08 | | 01.08 | ||
| − | | | + | | मी ह्या टेबलमधे 10 पुस्तके समाविष्ट केली आहेत. |
|- | |- | ||
| Line 98: | Line 98: | ||
|- | |- | ||
| 01.18 | | 01.18 | ||
| − | | मी Checkout टेबलमधे पाच नावे संचित केली आहेत. | + | | मी '''Checkout''' टेबलमधे पाच नावे संचित केली आहेत. |
|- | |- | ||
| 01.24 | | 01.24 | ||
| − | | | + | | मी '''Book''' आणि '''Checkout''' साठी मॉडेल देखील बनवले आहे. |
|- | |- | ||
| 01.29 | | 01.29 | ||
| − | | Book.java '''हे Book | + | | '''Book.java''' हे '''Book''' मॉडेल आहे. |
|- | |- | ||
| 01.32 | | 01.32 | ||
| − | | '''Checkout.java हे '''checkout '''मॉडेल आहे. | + | | '''Checkout.java''' हे '''checkout''' मॉडेल आहे. |
|- | |- | ||
| Line 118: | Line 118: | ||
|- | |- | ||
| 01.40 | | 01.40 | ||
| − | | '''admin म्हणून लॉगिन करू . | + | | '''admin''' म्हणून लॉगिन करू . |
|- | |- | ||
| 01.43 | | 01.43 | ||
| − | | त्यासाठी युजरनेम आणि पासवर्ड ''' | + | | त्यासाठी युजरनेम आणि पासवर्ड म्हणून '''admin''' टाईप करा. '''Sign In''' वर क्लिक करा . |
|- | |- | ||
| 01.51 | | 01.51 | ||
| − | | आपण '''Admin Section | + | | आपण '''Admin Section Page''' वर आलो आहोत. |
|- | |- | ||
| 01.55 | | 01.55 | ||
| − | | आपण या पेजवर परत येणार आहोत. आता ''' | + | | आपण या पेजवर परत येणार आहोत. आता नेटबीन्स '''IDE''' वर जाऊ. |
|- | |- | ||
| 02.02 | | 02.02 | ||
| − | | '''Admin | + | | '''Admin Page''' वर रिडायरेक्ट करण्यासाठी GreetingServlet कसे बदलायचे ते पाहू. |
|- | |- | ||
| 02.08 | | 02.08 | ||
| − | | '''GreetingServlet.java | + | | '''GreetingServlet.java''' पाहू. |
|- | |- | ||
| 02.13 | | 02.13 | ||
| − | | | + | | येथे युजरनेम आणि पासवर्डची व्हॅल्यू '''admin''' आहे का हे तपासणार आहोत. |
|- | |- | ||
| 02.19 | | 02.19 | ||
| − | | असल्यास '''adminsection. | + | | असल्यास '''adminsection.jsp''' वर रिडायरेक्ट करणार आहोत. |
|- | |- | ||
| 02.25 | | 02.25 | ||
| − | | '''RequestDispatcher वापरून दुस-या पेजला कसे फॉरवर्ड करायचे हे आधीच पाहिले आहे. | + | | '''RequestDispatcher''' वापरून दुस-या पेजला कसे फॉरवर्ड करायचे हे आधीच पाहिले आहे. |
|- | |- | ||
| 02.32 | | 02.32 | ||
| − | | | + | | ब्राऊजरवर परत जाऊ. |
|- | |- | ||
| Line 162: | Line 162: | ||
|- | |- | ||
| 02.37 | | 02.37 | ||
| − | | | + | | List Books रेडिओ बटणावर क्लिक करा . |
|- | |- | ||
| 02.41 | | 02.41 | ||
| − | | | + | | सबमिट बटणावर क्लिक करा . |
|- | |- | ||
| 02.44 | | 02.44 | ||
| − | | | + | | येथे सर्व पुस्तकांची यादी बघू शकतो. |
|- | |- | ||
| 02.49 | | 02.49 | ||
| − | | ''' | + | | त्यामधे '''Book Id, BookName,Author Name, ISBN, Publisher, Total Copies आणि Available copies''' अशी सर्व माहिती आहे. |
|- | |- | ||
| Line 182: | Line 182: | ||
|- | |- | ||
| 03.03 | | 03.03 | ||
| − | | '''IDE | + | | '''IDE''' वर परत जाऊ. |
|- | |- | ||
| 03.05 | | 03.05 | ||
| − | | '''adminsection '''''dot ''''' | + | | '''adminsection'''''dot '''''jsp''' वर जा. |
|- | |- | ||
| 03.10 | | 03.10 | ||
| − | | येथे दोन | + | | येथे दोन रेडिओ बटणे आहेत. |
|- | |- | ||
| 03.14 | | 03.14 | ||
| − | | पहिले बटण सर्व | + | | पहिले बटण सर्व पुस्तकांची यादी दाखवण्यासाठी आहे. |
|- | |- | ||
| 03.19 | | 03.19 | ||
| − | | ''' | + | | आपल्याकडे '''adminsection '''''dot '''''jsp''' मधे '''form action <nowiki>=</nowiki>''' '''AdminSection''' आहे. |
|- | |- | ||
| 03.28 | | 03.28 | ||
| − | | आता '''AdminSection '''''dot '''''java | + | | आता '''AdminSection '''''dot '''''java''' उघडा. |
|- | |- | ||
| Line 210: | Line 210: | ||
|- | |- | ||
| 03.36 | | 03.36 | ||
| − | | आपण '''List''' ''' | + | | आपण '''List''' '''Books''' वर क्लिक केले होते. |
|- | |- | ||
| Line 218: | Line 218: | ||
|- | |- | ||
| 03.44 | | 03.44 | ||
| − | | '''Books टेबल मधून पुस्तके मिळवण्याकरता | + | | '''Books''' टेबल मधून पुस्तके मिळवण्याकरता क्वेरी कार्यान्वित करू. |
|- | |- | ||
| Line 234: | Line 234: | ||
|- | |- | ||
| 04.03 | | 04.03 | ||
| − | | '''Book '''ऑब्जेक्टमधे '''BookId सेट करत आहोत. | + | | '''Book'''ऑब्जेक्टमधे '''BookId''' सेट करत आहोत. |
|- | |- | ||
| 04.08 | | 04.08 | ||
| − | | तसेच पुस्तकांचे इतर अॅट्रीब्यूट्स '''Book '''ऑब्जेक्टमधे सेट करत आहोत. | + | | तसेच पुस्तकांचे इतर अॅट्रीब्यूट्स '''Book ''' ऑब्जेक्टमधे सेट करत आहोत. |
|- | |- | ||
| 04.16 | | 04.16 | ||
| − | | नंतर ''' | + | | नंतर '''book''' च्या सूचीत book'''ऑब्जेक्ट समाविष्ट करू. |
|- | |- | ||
| 04.21 | | 04.21 | ||
| − | | नंतर ''' | + | | नंतर '''Request''' मधे '''ArrayList books''' सेट करू. |
|- | |- | ||
| 04.26 | | 04.26 | ||
| − | | नंतर''' RequestDispatcher''' द्वारे ही ''' | + | | नंतर '''RequestDispatcher''' द्वारे ही रिक्वेस्ट '''listBooks.jsp''' कडे पाठवू. |
|- | |- | ||
| Line 262: | Line 262: | ||
|- | |- | ||
| 04.43 | | 04.43 | ||
| − | | येथे प्रथम '''Request | + | | येथे प्रथम '''Request''' मधून पुस्तके मिळवणार आहोत. |
|- | |- | ||
| 04.48 | | 04.48 | ||
| − | | '''HTML | + | | '''HTML''' टेबल पुस्तकांची माहिती दाखवेल. |
|- | |- | ||
| 04.54 | | 04.54 | ||
| − | | आता आपण book list मधून आयटरेट करू. | + | | आता आपण '''book list''' मधून आयटरेट करू. |
|- | |- | ||
| Line 286: | Line 286: | ||
|- | |- | ||
| 05.11 | | 05.11 | ||
| − | | | + | | ब्राऊजरवर परत जाऊ. |
|- | |- | ||
| 05.14 | | 05.14 | ||
| − | | '''List Borrowed Books वर क्लिक करा . | + | | '''List Borrowed Books''' वर क्लिक करा . |
|- | |- | ||
| 05.17 | | 05.17 | ||
| − | | | + | | सबमिट बटणावर क्लिक करा . |
|- | |- | ||
| 05.20 | | 05.20 | ||
| − | | | + | | दिल्या गेलेल्या सर्व पुस्तकांची यादी बघू शकतो. |
|- | |- | ||
| 05.24 | | 05.24 | ||
| − | | त्यामधे '''Transaction Id, Book Id | + | | त्यामधे '''Transaction Id, Book Id''' आणि युजरनेम ही माहिती आहे. |
|- | |- | ||
| 05.29 | | 05.29 | ||
| − | | आता ''' | + | | आता '''IDE''' वर परत जाऊ . |
|- | |- | ||
| Line 314: | Line 314: | ||
|- | |- | ||
| 05.35 | | 05.35 | ||
| − | | '''AdminSection.java | + | | '''AdminSection.java''' वर जा. |
|- | |- | ||
| 05.38 | | 05.38 | ||
| − | | आपण '''List Borrowed Books वर क्लिक केले आहे. | + | | आपण '''List Borrowed Books''' वर क्लिक केले आहे. |
|- | |- | ||
| 05.42 | | 05.42 | ||
| − | | त्यामुळे '''menuSelection <nowiki>=</nowiki>''' '''List Borrowed books | + | | त्यामुळे '''menuSelection <nowiki>=</nowiki>''' '''List Borrowed books''' झाले आहे. |
|- | |- | ||
| 05.47 | | 05.47 | ||
| − | | '''List | + | | '''List Books''' साठी केलेल्या स्टेप्स येथे करू. |
|- | |- | ||
| 05.53 | | 05.53 | ||
| − | | '''Checkout टेबल मधून घेतलेल्या पुस्तकांची माहिती मिळवण्यासाठी क्वेरी कार्यान्वित करू. | + | | '''Checkout''' टेबल मधून घेतलेल्या पुस्तकांची माहिती मिळवण्यासाठी क्वेरी कार्यान्वित करू. |
|- | |- | ||
| 05.59 | | 05.59 | ||
| − | | आता आपण | + | | आता आपण '''borrowed books''' मधून आयटरेट करू. |
|- | |- | ||
| 06.02 | | 06.02 | ||
| − | | आणि हे '''request | + | | आणि हे '''request''' मधे '''checkout''' अॅट्रीब्यूट म्हणून सेट करा. |
|- | |- | ||
| Line 346: | Line 346: | ||
|- | |- | ||
| 06.12 | | 06.12 | ||
| − | | '''request मधून आपण checkout | + | | '''request''' मधून आपण '''checkout''' मिळवणार आहोत. |
|- | |- | ||
| 06.17 | | 06.17 | ||
| − | | '''Checkout''' | + | | '''Checkout''' list''' मधून आयटरेट करू. |
|- | |- | ||
| 06.20 | | 06.20 | ||
| − | | आणि येथे '''Checkout''' अॅट्रीब्यूट्स दाखवत आहोत | + | | आणि येथे '''Checkout''' अॅट्रीब्यूट्स दाखवत आहोत. |
|- | |- | ||
| 06.25 | | 06.25 | ||
| − | | अशाप्रकारे '''Borrowed Books | + | | अशाप्रकारे '''Borrowed Books''' दाखवत आहोत. |
|- | |- | ||
| 06.28 | | 06.28 | ||
| − | | आता | + | | आता ब्राऊजरवर परत जाऊ. |
|- | |- | ||
| 06.30 | | 06.30 | ||
| − | | '''Borrowed''' ''' | + | | '''Borrowed''' '''Books''' च्या पेजवर आपल्याकडे आणखी एक सूची आहे. |
|- | |- | ||
| 06.36 | | 06.36 | ||
| − | | अशा दिल्या गेलेल्या | + | | अशा दिल्या गेलेल्या पुस्तकांची सूची, जिथे करंट डेट ही त्यांच्या रिटर्न डेटपेक्षा मोठी आहे. |
|- | |- | ||
| 06.43 | | 06.43 | ||
| − | | कोड बघण्यासाठी '''IDE | + | | कोड बघण्यासाठी '''IDE''' वर परत जाऊ. |
|- | |- | ||
| 06.46 | | 06.46 | ||
| − | | आपण '''Borrowed | + | | आपण '''Borrowed Books''' साठी केल्याप्रमाणेच हे केले आहे. |
|- | |- | ||
| 06.50 | | 06.50 | ||
| − | | फरक केवळ '''SQL क्वेरी मधे आहे. | + | | फरक केवळ '''SQL''' क्वेरी मधे आहे. |
|- | |- | ||
| 06.56 | | 06.56 | ||
| − | | | + | | क्वेरी मधे return_date less than now() order by transaction_Id ही कंडिशन देऊ. |
|- | |- | ||
| Line 394: | Line 394: | ||
|- | |- | ||
| 07.10 | | 07.10 | ||
| − | | त्यासाठी | + | | त्यासाठी ब्राऊजरवर जाऊ. |
|- | |- | ||
| 07.12 | | 07.12 | ||
| − | | | + | | लॉगिन पेजवर परत जा. |
|- | |- | ||
| 07.15 | | 07.15 | ||
| − | | मी ''' | + | | मी '''mdhusein''' म्हणून लॉगिन करत आहे. |
|- | |- | ||
| 07.20 | | 07.20 | ||
| − | | '''welcome हा पासवर्ड टाईप करा. | + | | '''welcome''' हा पासवर्ड टाईप करा. |
|- | |- | ||
| 07.22 | | 07.22 | ||
| − | | '''Sign In '''वर क्लिक करा | + | | '''Sign In ''' वर क्लिक करा. |
|- | |- | ||
| 07.25 | | 07.25 | ||
| − | | आपल्याला '''Success Greeting Page | + | | आपल्याला '''Success Greeting Page''' मिळेल. |
|- | |- | ||
| 07.28 | | 07.28 | ||
| − | | | + | | त्यामधे युजरने सध्या घेतलेली पुस्तके आहेत. |
|- | |- | ||
| 07.32 | | 07.32 | ||
| − | | त्यामधे''' Transaction Id, युजर नेम, | + | | त्यामधे '''Transaction Id,''' युजर नेम, '''Book Id''' आणि परतीचा दिनांक अशी माहिती आहे. |
|- | |- | ||
| 07.39 | | 07.39 | ||
| − | | ''' | + | | आता '''IDE''' वर परत जाऊ. |
|- | |- | ||
| 07.43 | | 07.43 | ||
| − | | '''GreetingServlet.java | + | | '''GreetingServlet.java''' वर जाऊ. |
|- | |- | ||
| Line 446: | Line 446: | ||
|- | |- | ||
| 08.05 | | 08.05 | ||
| − | | नंतर borrowed पुस्तकांची माहिती मिळवू. | + | | नंतर '''borrowed''' पुस्तकांची माहिती मिळवू. |
|- | |- | ||
| Line 458: | Line 458: | ||
|- | |- | ||
| 08.20 | | 08.20 | ||
| − | | नंतर '''successGreeting ''dot ''jsp | + | | नंतर '''successGreeting ''dot ''jsp''' मधे सूची दाखवू. |
|- | |- | ||
| 08.27 | | 08.27 | ||
| − | | अशाप्रकारे '''successGreeting dot jsp | + | | अशाप्रकारे '''successGreeting dot jsp''' दिसेल. |
|- | |- | ||
Revision as of 16:49, 17 July 2014
Title of script: Creating-and-viewing-inventories
Author: Manali Ranade
Keywords: Java-Business-Application
| Time | Narration
|
|---|---|
| 00.01 | Creating आणि viewing inventories वरील पाठात आपले स्वागत. |
| 00.07 | या पाठात शिकणार आहोत, |
| 00.09 | लॉगिन पेज मधे बदल करून ते अॅडमिन पेजवर रिडायरेक्ट करणे. |
| 00.14 | सर्व पुस्तकांची माहिती मिळवणे. |
| 00.17 | दिल्या गेलेल्या पुस्तकांची यादी मिळवणे. |
| 00.20 | आणि लॉगिन झालेल्या युजरने नेलेल्या पुस्तकांची यादी दाखवणे. |
| 00.25 | आपण वापरणार आहोत, |
| 00.27 | उबंटु वर्जन 12.04 |
| 00.29 | नेटबीन्स IDE 7.3 |
| 00.32 | JDK 1.7 |
| 00.34 | फायरफॉक्स वेब ब्राऊजर 21.0 |
| 00.38 | .तुम्ही तुमच्या पसंतीचा वेब ब्राऊजर वापरू शकता |
| 00.42 | ह्या पाठासाठी तुम्हाला |
| 00.45 | जावा Servlets, JSPs , |
| 00.50 | डेटाबेस आणि फिल्डस व्हॅलिडेट करण्याचे प्राथमिक ज्ञान असावे. |
| 00.53 | नसल्यास संबंधित पाठांसाठी आमच्या वेबसाईटला भेट द्या. |
| 00.57 | आता नेटबीन्स IDE वर जाऊ. |
| 01.01 | मी Books टेबल बनवले आहे. |
| 01.04 | तुम्ही टेबलमधे विविध फिल्डस बघू शकता. |
| 01.08 | मी ह्या टेबलमधे 10 पुस्तके समाविष्ट केली आहेत. |
| 01.12 | दिली गेलेली पुस्तके संचित करण्यासाठी Checkout टेबल बनवले आहे. |
| 01.18 | मी Checkout टेबलमधे पाच नावे संचित केली आहेत. |
| 01.24 | मी Book आणि Checkout साठी मॉडेल देखील बनवले आहे. |
| 01.29 | Book.java हे Book मॉडेल आहे. |
| 01.32 | Checkout.java हे checkout मॉडेल आहे. |
| 01.37 | ब्राऊजरवर जाऊ. |
| 01.40 | admin म्हणून लॉगिन करू . |
| 01.43 | त्यासाठी युजरनेम आणि पासवर्ड म्हणून admin टाईप करा. Sign In वर क्लिक करा . |
| 01.51 | आपण Admin Section Page वर आलो आहोत. |
| 01.55 | आपण या पेजवर परत येणार आहोत. आता नेटबीन्स IDE वर जाऊ. |
| 02.02 | Admin Page वर रिडायरेक्ट करण्यासाठी GreetingServlet कसे बदलायचे ते पाहू. |
| 02.08 | GreetingServlet.java पाहू. |
| 02.13 | येथे युजरनेम आणि पासवर्डची व्हॅल्यू admin आहे का हे तपासणार आहोत. |
| 02.19 | असल्यास adminsection.jsp वर रिडायरेक्ट करणार आहोत. |
| 02.25 | RequestDispatcher वापरून दुस-या पेजला कसे फॉरवर्ड करायचे हे आधीच पाहिले आहे. |
| 02.32 | ब्राऊजरवर परत जाऊ. |
| 02.35 | आपल्याकडे दोन पर्याय आहेत. |
| 02.37 | List Books रेडिओ बटणावर क्लिक करा . |
| 02.41 | सबमिट बटणावर क्लिक करा . |
| 02.44 | येथे सर्व पुस्तकांची यादी बघू शकतो. |
| 02.49 | त्यामधे Book Id, BookName,Author Name, ISBN, Publisher, Total Copies आणि Available copies अशी सर्व माहिती आहे. |
| 02.59 | आता हे कसे केले ते पाहू. |
| 03.03 | IDE वर परत जाऊ. |
| 03.05 | adminsectiondot jsp वर जा. |
| 03.10 | येथे दोन रेडिओ बटणे आहेत. |
| 03.14 | पहिले बटण सर्व पुस्तकांची यादी दाखवण्यासाठी आहे. |
| 03.19 | आपल्याकडे adminsection dot jsp मधे form action = AdminSection आहे. |
| 03.28 | आता AdminSection dot java उघडा. |
| 03.32 | येथे क्लिक केलेला पर्याय कोणता हे तपासले जाईल . |
| 03.36 | आपण List Books वर क्लिक केले होते. |
| 03.39 | त्यामुळे क्वेरीचा हा भाग कार्यान्वित होईल. |
| 03.44 | Books टेबल मधून पुस्तके मिळवण्याकरता क्वेरी कार्यान्वित करू. |
| 03.49 | पुढे पुस्तकांची माहिती संचित करण्यासाठी ArrayList बनवू. |
| 03.55 | नंतर result set मधून आयटरेट करू. |
| 03.59 | आपण Book ऑब्जेक्ट बनवत आहोत. |
| 04.03 | Bookऑब्जेक्टमधे BookId सेट करत आहोत. |
| 04.08 | तसेच पुस्तकांचे इतर अॅट्रीब्यूट्स Book ऑब्जेक्टमधे सेट करत आहोत. |
| 04.16 | नंतर book च्या सूचीत bookऑब्जेक्ट समाविष्ट करू. |
| 04.21 | नंतर Request मधे ArrayList books सेट करू. |
| 04.26 | नंतर RequestDispatcher द्वारे ही रिक्वेस्ट listBooks.jsp कडे पाठवू. |
| 04.33 | आता listBooks.jsp वर जाऊ. |
| 04.38 | ह्या पेजवर admin पुस्तकांची यादी बघू शकतो. |
| 04.43 | येथे प्रथम Request मधून पुस्तके मिळवणार आहोत. |
| 04.48 | HTML टेबल पुस्तकांची माहिती दाखवेल. |
| 04.54 | आता आपण book list मधून आयटरेट करू. |
| 04.58 | येथे पुस्तकांचे BookId दाखवणार आहोत. |
| 05.02 | तसेच पुस्तकांचे अॅट्रीब्यूट्स दाखवणार आहोत. |
| 05.07 | अशाप्रकारे पुस्तकांची यादी दाखवू. |
| 05.11 | ब्राऊजरवर परत जाऊ. |
| 05.14 | List Borrowed Books वर क्लिक करा . |
| 05.17 | सबमिट बटणावर क्लिक करा . |
| 05.20 | दिल्या गेलेल्या सर्व पुस्तकांची यादी बघू शकतो. |
| 05.24 | त्यामधे Transaction Id, Book Id आणि युजरनेम ही माहिती आहे. |
| 05.29 | आता IDE वर परत जाऊ . |
| 05.32 | त्यासाठी कोड बघू. |
| 05.35 | AdminSection.java वर जा. |
| 05.38 | आपण List Borrowed Books वर क्लिक केले आहे. |
| 05.42 | त्यामुळे menuSelection = List Borrowed books झाले आहे. |
| 05.47 | List Books साठी केलेल्या स्टेप्स येथे करू. |
| 05.53 | Checkout टेबल मधून घेतलेल्या पुस्तकांची माहिती मिळवण्यासाठी क्वेरी कार्यान्वित करू. |
| 05.59 | आता आपण borrowed books मधून आयटरेट करू. |
| 06.02 | आणि हे request मधे checkout अॅट्रीब्यूट म्हणून सेट करा. |
| 06.07 | आता listBorrowedBooks.jsp वर आलो आहोत. |
| 06.12 | request मधून आपण checkout मिळवणार आहोत. |
| 06.17 | Checkout list मधून आयटरेट करू. |
| 06.20 | आणि येथे Checkout अॅट्रीब्यूट्स दाखवत आहोत. |
| 06.25 | अशाप्रकारे Borrowed Books दाखवत आहोत. |
| 06.28 | आता ब्राऊजरवर परत जाऊ. |
| 06.30 | Borrowed Books च्या पेजवर आपल्याकडे आणखी एक सूची आहे. |
| 06.36 | अशा दिल्या गेलेल्या पुस्तकांची सूची, जिथे करंट डेट ही त्यांच्या रिटर्न डेटपेक्षा मोठी आहे. |
| 06.43 | कोड बघण्यासाठी IDE वर परत जाऊ. |
| 06.46 | आपण Borrowed Books साठी केल्याप्रमाणेच हे केले आहे. |
| 06.50 | फरक केवळ SQL क्वेरी मधे आहे. |
| 06.56 | क्वेरी मधे return_date less than now() order by transaction_Id ही कंडिशन देऊ. |
| 07.05 | आता सामान्य युजरसाठीचा इंटरफेस पाहू. |
| 07.10 | त्यासाठी ब्राऊजरवर जाऊ. |
| 07.12 | लॉगिन पेजवर परत जा. |
| 07.15 | मी mdhusein म्हणून लॉगिन करत आहे. |
| 07.20 | welcome हा पासवर्ड टाईप करा. |
| 07.22 | Sign In वर क्लिक करा. |
| 07.25 | आपल्याला Success Greeting Page मिळेल. |
| 07.28 | त्यामधे युजरने सध्या घेतलेली पुस्तके आहेत. |
| 07.32 | त्यामधे Transaction Id, युजर नेम, Book Id आणि परतीचा दिनांक अशी माहिती आहे. |
| 07.39 | आता IDE वर परत जाऊ. |
| 07.43 | GreetingServlet.java वर जाऊ. |
| 07.47 | adminसाठी केल्याप्रमाणेच आपण दिलेली पुस्तके दाखवू . |
| 07.53 | इथे एवढाच फरक असेल की ही पुस्तके लॉगिन केलेल्या युजरने घेतलेली असतील. |
| 08.02 | या ओळीद्वारे युजरनेम मिळेल. |
| 08.05 | नंतर borrowed पुस्तकांची माहिती मिळवू. |
| 08.10 | ज्यात युजरनेम बरोबर लॉगिन केलेला युजर ही कंडिशन असेल. |
| 08.14 | त्यामुळे आपल्याला संबंधित युजरला दिल्या गेलेल्या पुस्तकांची यादी मिळेल. |
| 08.20 | नंतर successGreeting dot jsp मधे सूची दाखवू. |
| 08.27 | अशाप्रकारे successGreeting dot jsp दिसेल. |
| 08.32 | पाठात आपण शिकलो: |
| 08.35 | लॉगिन पेज मधे बदल करून ते अॅडमिन पेजवर रिडायरेक्ट करणे. |
| 08.39 | सर्व पुस्तकांची माहिती मिळवणे. |
| 08.42 | दिल्या गेलेल्या पुस्तकांची यादी मिळवणे |
| 08.45 | आणि लॉगिन केलेल्या युजरला दिल्या गेलेल्या पुस्तकांची यादी दाखवणे. |
| 08.50 | प्रॉजेक्टची माहिती मिळवण्यासाठी स्क्रीनवर दिसत असलेल्या लिंकवर उपलब्ध असलेला व्हिडिओ बघा. |
| 08.56 | ज्यामध्ये तुम्हाला प्रॉजेक्टचा सारांश मिळेल. |
| 08.59 | जर तुमच्याकडे चांगली Bandwidth नसेल तर आपण व्हिडिओ download करूनही पाहू शकता. |
| 09.04 | स्पोकन ट्युटोरियल प्रॉजेक्ट टीम, |
| 09.06 | Spoken Tutorial च्या सहाय्याने कार्यशाळा चालविते. |
| 09.09 | परीक्षा उत्तीर्ण होणा-या विद्यार्थ्यांना प्रमाणपत्रही दिले जाते. |
| 09.13 | अधिक माहितीसाठी कृपया contact [at] spoken hyphen tutorial dot org वर लिहा |
| 09.20 | "स्पोकन ट्युटोरियल प्रॉजेक्ट" हे "टॉक टू टीचर" या प्रॉजेक्टचा भाग आहे. |
| 09.24 | यासाठी अर्थसहाय्य National Mission on Education through ICT, MHRD, Government of India यांच्याकडून मिळालेले आहे. |
| 09.30 | यासंबंधी माहिती पुढील साईटवर उपलब्ध आहे. |
| 09.40 | ग्रंथालय मॅनेजमेंट सिस्टीमसाठी एका प्रख्यात बहुराष्ट्रीय सॉफ्टवेअर कंपनीने त्यांच्या कॉर्पोरेट सामाजिक जबाबदारीतून योगदान दिले आहे. |
| 09.49 | त्यांनी ह्या स्पोकन ट्युटोरियलचे प्रमाणिकरणही केले आहे. |
| 09.53 | ह्या ट्युटोरियलचे भाषांतर मनाली रानडे यांनी केले असून मी ------- आपला निरोप घेते . |
| 09.57 | सहभागासाठी धन्यवाद. |